เพราะทองคำไม่มีเงินปันผลและไม่มีงบการเงินให้อ่าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Post Reply
Mr.China
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

เพราะทองคำไม่มีเงินปันผลและไม่มีงบการเงินให้อ่าน

Posts by Mr.China » Sun Jan 10, 2021 8:37 am

Mr.China

ขอพลัง VI จงสถิตในใจของทุกคน

chavlikit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: เพราะทองคำไม่มีเงินปันผลและไม่มีงบการเงินให้อ่าน

Posts by chavlikit » Sun Jan 10, 2021 9:53 pm

ในหนังสือ Hot Commodities ของ Jim Rogers มีบทนึงพูดถึงทองคำอย่างเดียวเลย วิเคราะห์ supply & demand อดีตถึงปัจจุบัน (หนังสือพิมพ์เมื่อ 2007) เขียนดีมาก ผมมี e-book ถ้าใครสนใจผมแจกให้ครับ

ในความคิดผม Jim Rogers เป็นนักลงทุนสาย fundamental ที่เก่งมากคนนึงครับ

Post Reply