สอบถามเรื่อง ตลาดธุรกิจ Cloud provider ในประเทศไทยครับ (พอดีกำลังศึกษาหุ้น INET อยู่)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
momentsss
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

สอบถามเรื่อง ตลาดธุรกิจ Cloud provider ในประเทศไทยครับ (พอดีกำลังศึกษาหุ้น INET อยู่)

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า ในระดับอุตสาหกรรมตลาด Cloud provider ในประเทศไทยปัจจุบันมีสถานการณ์อย่างไรหรือครับหาข้อมูลไม่เจอเลยครับ ในบอร์ด THAIVI พอจะมีท่านใดคลุกคลีในวงการนี้ไหมครับ
1. ตลาดโดยรวมถือว่า โตไหม , ผู้ใช้บริการ Cloud จำนวนเยอะขึ้นไหมครับ
2. ชื่อแบรนด์ INET ถือว่าเป็นแบรนด์ที่มีชื่อในวงการไหมครับ
3. ในแง่คู่แข่ง Cloud provier ในไทยมีการแข่งขันมากรายไหมครับ , หรือคู่แข่งสำคัญคือต่างชาติ ?
.
.
.
.
ขอบคุณมากครับ
โพสต์โพสต์