นักลงทุนคนใดในบอร์ด thaivi ที่ท่านนับถือหรือเป็นไอดอลในการลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
zirkanat
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

นักลงทุนคนใดในบอร์ด thaivi ที่ท่านนับถือหรือเป็นไอดอลในการลงทุน

โพสต์ที่ 1

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วที่ตั้งถามเรื่องคำแนะนำจากพี่ๆสำหรับหน้าใหม่ที่เข้ามาลงทุนปีนี้ ผมคิดว่าการมีต้นแบบที่ดีน่าจะช่วยให้เราอ่านความคิดและซึบซับทักษะหรือทัศนคติ ทำให้เราเก่งได้เร็วยิ่งขึ้น คิดว่าแรกๆที่เข้ามาลงทุน พี่ๆน่าจะมีไอดอลหรือคนที่นับถือในบอร์ด จึงอยากถือโอกาสนี้ให้พี่ๆลองแนะนำนักลงทุนใน tvi สักคนละท่านสองท่านจะถือว่าเป็นประโยชน?ให้ผมและหน้าใหม่หลายๆคนมากเลยครับ
20 yrs game, stay focus, stay invest.
Tibular
ผู้ติดตาม: 4

Re: นักลงทุนคนใดในบอร์ด thaivi ที่ท่านนับถือหรือเป็นไอดอลในการลงทุน

โพสต์ที่ 2

พี่ลูกอีสานครับ
เพราะเป็นนักลงทุนอาชีพที่สร้างตัวขึ้นมาจากการลงทุนจริงๆ
มีแนวคิดที่เป็นมาตรฐานในการเป็นนักลงทุนอาชีพที่ควรศึกษาเป็นอย่างยิ่ง
jadedvi104
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: นักลงทุนคนใดในบอร์ด thaivi ที่ท่านนับถือหรือเป็นไอดอลในการลงทุน

โพสต์ที่ 3

พี่อาร์ท club Vi ครับ เสียงแกไพเราะเสนาะหูน่าฟังเวลาแกเล่าเรื่องครับ
intropoom
Verified User
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 4

คุณฮง สถาพร งามเรืองพงศ์ครับ
ชอบหลักการ วิธีคิด อธิบายเข้าใจง่าย เป็นคนถ่อมตน
iphoomi

โพสต์ที่ 5

คุณ ฮง สถาพร กับ คุณ ฟืน พเนียง รับ
หลักการหาหุ้นแตวคิด ของคุณฮง สไตล์ vi แท้ของคุณฟืนครับ
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 609

โพสต์ที่ 6

ถ้าเอาต้นทุนชีวิตมาวัด โดยส่วนตัว ผม นับถือ พี่โจลูกอีสาน ที่ข้ามกับดักจากรากหญ้า จนเป็นนักลงทุนระดับอาจารย์ ได้อ่ะครับ

ปล. ผมชอบ มอ ที่ให้รางวัลศิษย์เก่าดีเด่นกับพี่โจ ในฐานะคนทำประโยชน์ทางด้านการลงทุนอ่ะครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
happymom

โพสต์ที่ 7

คุณ Picatos ค่ะ
satas

โพสต์ที่ 8

เซียน มี่ครับ (คุณ ทิวา)
TAROMANTING
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 9

คุณวุฒิ VuudD นักลงทุนที่มีความคิดเฉียบคมที่สุดคนหนึ่งของไทย
" อันตรายมักมาคู่กับความดีใจเสมอ " ... ขงเบ้ง
โพสต์โพสต์