ผมตกข่าว TPC แตกพาร์วันไหนนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมตกข่าว TPC แตกพาร์วันไหนนะครับ

โพสต์ที่ 1

คือมีข่าวว่าจะแตกพาร์เดือนหน้า (ตุลาคม 47) กำหนดวันหรือยังครับ ผมว่า 19-20 บาท น่าซื้อกว่า 190-200 บาทเป็นไหนๆ
The pung

โพสต์ที่ 2

น่าจะเป็นวันที่ 15 ตค.นะครับ และถ้าคิดจาก ปันผลที่ 10 บาทต่อปี ราคาที่ 200 บาท ผลตอบแทนจะอยุ่ที่ 5 % นะครับ ถ้าคิดว่ารับได้ก้อ ได้ครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
tom
Verified User

โพสต์ที่ 3

-ขอบคุณมากครับ 5% ผมว่าก็น่าพอใจแล้วครับ
kla

โพสต์ที่ 4

ปีที่แล้วกำไร 15 บาทต่อหุ้น ปันผล 10 บาท ปีนี้ 6 เดือนแรกทำกำไรไปแล้วถึง 18 บาทต่อหุ้น คิดว่าปีนี้เขาจะปันผล 10 บาทเท่าเดิมเหรอครับ ผมคิดว่า 15 บาทยังน่าเกลียดเลย
ล็อคหัวข้อ