หุ้นกลุ่มขนส่งจะเป็นกลุ่มแรกๆ ที่ฟื้นกลับมาจาก COVID-19 ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Deksin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นกลุ่มขนส่งจะเป็นกลุ่มแรกๆ ที่ฟื้นกลับมาจาก COVID-19 ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงการขนส่งคน แต่อาจเป็นการขนส่งสินค้า เพราะถึงแม้ COVID-19 จะทำให้การเดินทางต้องชะงัก แต่เท่าที่ดู ภาคธุรกิจต่างๆ ก็ยังประกอบธุรกิจกันตามปกติ ขนส่งสินค้าตามปกติ อย่างนี้แปลว่าธุรกิจกลุ่มนี้คงฟื้นตัวกลับมาได้ก่อนใครเพื่อนหรือเปล่าครับ?

และถ้าบริษัทกลุ่มนี้ฟื้นตัวกลับมาได้ คำถามคือหุ้นขนส่งในไทยจะได้อานิสงค์ด้วยไหม ไม่รู้คิดมากไปรึเปล่าว่าขนส่งใหญ่ๆ ในต่างประเทศอาจได้ประโยชน์มากกว่าขนส่งเล็กๆ ในไทยครับ
โพสต์โพสต์