ถ้าจะมี TVI Meeting

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ

เนื้อหา

เอาเนื้อหาแน่นๆ จะได้ความรู้เยอะๆ
9
25%
เหอๆ ไม่ต้องเน้นเนื้อหาก็ได้ แค่พบปะกัน
7
19%
ผสมผสาน
20
56%

โหวตทั้งหมด: 36

ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

ควรเป็นอย่างไรครับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
ayethebing

โพสต์ที่ 2

อ้าว ได้แค่ poll เดียวแฮะ

อยากถามเรื่องเวลาด้วย

- เสาร์ อาทิตย์
- วันธรรมดา ตอนเย็น

และเรื่องสถานที่

- โรงแรม
- บ้านเพื่อนๆ สมาชิก

อันนี้ลองดูนะครับ ว่าจะจัดหรือไม่

พี่ CK ท่านอาจารย์ มน มันนี่ พี่เจ๋ง ขออนุญาติถามเพื่อนๆ นะครับ หวังว่าไม่โกรธที่ถือวิสาสะ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ดีครับ จัดเลย คุณ Aye ก็เจ้าของบ้านเหมือนกันนี่ครับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 4

สนใจด้วยครับ

ขอเลือก ข้อ1. ครับ

ถ้าได้ เสาร์ - อาทิตย์ ก็ประเสริฐอย่างยิ่งครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

เวลาวันไหนก็ได้ที่เป็นวันธรรมดาครับ

ส่วนสถานที่ขอผมเดินทางสะดวก ตรงไหนก็ได้ในกรุงเทพครับ แต่ถ้าพวกเราจะมีไปทัวร์ทางใต้เยี่ยมเยียนพี่ลูกอีสานกับลุงครรชิตบ้างก็ดีนะครับ หาเรื่องเที่ยว อิอิ แล้วพอไปทัวร์ทางใต้ ก็ visit บริษัททางใต้ทีเดียวเลย โอ้ว คุ้ม ยอดมากเลย จอร์จ :D :D :lol: :lol: :wink: :wink:
Expecto Patronum!!!!!!
ayethebing

โพสต์ที่ 6

CK เขียน:ดีครับ จัดเลย คุณ Aye ก็เจ้าของบ้านเหมือนกันนี่ครับ
ขอบคุณครับ พี่ CK

แหมแต่จะเอาทัวร์ใต้เลยเหรอเนี่ย อยากทำเหมือนกันนะ แต่คงจะยากนะครับ

หรือจะเอาแบบ technology สุดๆ แบบใช้ VDO Conference ไง ดีมั้ยครับ ทั้งพี่ครรชิต คุณลูกอีสานและพี่ปรัชญาได้ร่้วมแจมได้
enokwan

โพสต์ที่ 7

อยากได้ทั้ง 2 แบบค่ะ เนื้อหาก็ดี ได้พบพี่ๆน้องๆตัวเป็นๆยิ่งเจ๋ง
(จะงกไปมั้ยคะ...อิๆๆ)

ส่วนเรื่อง "เวลา" มายกมือหนับหนุนวันเสาร์-อาทิตย์ด้วยคนค่ะ
นึกว่าเห็นแก่ข้าราชการตาดำๆที่ลาได้ยากลำบากเต็มทน :(
(น่าเห็นใจเนอะ)

ส่วนเรื่อง "สถานที่" เสนอว่าเป็น โรงแรม ในกทม.
ที่เดินทางสะดวกสำหรับคนต่างจังหวัดดีกว่าค่ะ
จะได้ไม่เป็นภาระแก่เจ้าของบ้านในการจัดเตรียมมากนัก
เอ..แต่จะว่าไป บ้านพี่ aye. ก็น่าสนนะคะ หรือเจ้าของบ้านว่าไงคะ :wink:

สุดท้าย ไม่ว่าจะเป็น ที่ไหน เมื่อไร ไกลแสนไกลแค่ไหน
(แต่ใกล้ๆจะดีกว่าค่ะ แหะๆ) ก็คงต้องหาทางไปให้ได้อยู่ดีค่ะ
เพราะงานนี้...รอคอย..มานานแสนนานน..นน (อ่านให้เป็นเพลงนะคะ 555)
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

จัดแบบ 1,3 ก่อนก็ไม่เลวครับ ส่วน 2 เราค่อยแยกกันไปตามอัธยาสัย
และคำอนุมัติของผู้บังคับบัญชา
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
CK

โพสต์ที่ 9

คุณ SW มีผู้บังคับบัญชาแล้วหรือครับ :)

วันเข้ารับตำแหน่งอย่าลืมเชิญผมไปกินฟรีนะครับ ไม่เชิญโกรธจริงๆ ด้วย
ayethebing

โพสต์ที่ 10

ของท่านนักดูดาวเรียกว่าผู้บังคับบัญชา เงา ครับ ยังไม่เป็นผบทบ เหมือนพวกเรา

รอเหมือนกันว่าเมื่่อไหร่จะได้รับเป็นทางการอยู่เนี่ยะ :lol: :lol:
edd

โพสต์ที่ 11

ผม vote ข้อ 2. เพราะกลัวคนจัดจะเหนื่อยเกินไปครับ เอาเป็นไปนั่งคุยกันก็ OK แล้วครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 12

ผมเกรงใจเจ้าบ้าน และวิทยากรเหมือนกันครับ

แต่ถ้าเอาแบบเข้มข้น +ใช้ได้จริง พร้อมยกตัวอย่างการวิเคราะห์การคำนวนจริงๆ เลย ผมว่า ทุกท่านที่จัดก็อยากจะทำแบบนั้นอยู่แล้ว เพราะทุกท่านน้ำใจงามจริงๆ และเป็นการทำ "บุญ" ที่ดีอย่างนึงด้วย

ขอโหวตให้การจัดขึ้นใน รร. กทม.ครับ เพราะ สะดวกทั้งการเดินทาง สถานที่สะดวกสบาย อุปกรณ์การบรรยาย และคนส่วนใหญ่สะดวกในวันเสาร์หรืออาทิตย์ครับ

แต่ให้ "ขายบัตรล่วงหน้า" โดยโอนเงินผ่านธนาคาร จะดีทีี่่สุดครับ เพราะจะได้รู้จำนวนคนที่แน่นอน และเจ้าของไม่เข้าเนื้อ โดยมีเวลาเตรียมงานซักสองเดือนครับ

ผมรองานนี้ใจจะขาดแล้วครับ :wink:
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ayethebing

โพสต์ที่ 13

เอาถึงเข้มข้น ใช้ได้จริงเลยเหรอ ท่าน Forrest, Forrest Gump สงสัยต้องสมนาทั้งวันแถมประกาศนียบัตรซะแล้ว :lol:

ผมลุ้นดู poll ค่อยๆ วิ่งช้าๆ ไปก่อนละกัน
ForrestGump

โพสต์ที่ 14

แน่นอนครับท่าน ayethebing เพราะกว่าจะมีการจัดงานนี้ได้ มันช่างนานแสนนานเหลือเกิน

สองวันหนึ่งคืน กำลังดีนะครับ

เอาให้ใช้ได้จริงๆ หรือ ปิ๊งไอเดียไปศึกษาแบบลึกๆ ได้

เพื่อนๆ คงชอบจริงมั้ยครับ?

My name is Forrest, Forrest Gump 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ayethebing

โพสต์ที่ 15

ForrestGump เขียน:แน่นอนครับท่าน ayethebing เพราะกว่าจะมีการจัดงานนี้ได้ มันช่างนานแสนนานเหลือเกิน

สองวันหนึ่งคืน กำลังดีนะครับ

เอาให้ใช้ได้จริงๆ หรือ ปิ๊งไอเดียไปศึกษาแบบลึกๆ ได้

เพื่อนๆ คงชอบจริงมั้ยครับ?

My name is Forrest, Forrest Gump 555
สองคืนหนึ่งวัน อาจเหลือนแค่สองคนซะละมั้งครับ ไปสึกสากันให้ลึกซึ้งแถวพัทยา ฮ่า ฮ่า

แต่ผบทบ ผมคงไม่อนุญาติงะ :oops: :cry:
ForrestGump

โพสต์ที่ 16

ท่าน aye ผมพิมพ์ว่า " สองวัน หนึ่งคืน" ตะหากล่ะครับ 555
ว่าแต่ถ้า " สองคืน หนึ่งวัน" อย่าไปพัทยาเลยไม่ดีหรอก ไปแคริบเบี้ยน ท่าจะดีกว่านะท่าน เพราะ ผมว่า สวรรค์มีจริง ที่คาริบเบี้ยนนี่เอง

ก็พา ผบ.ทบ. มาด้วยสิครับ อิจฉาจังมีหวานใจไทยแลนด์แล้ว

ผมยังโสด หาคนรบกวนมารักกันยังไม่ได้เลย :(
Mon money

โพสต์ที่ 17

จัดอยากจังเลย เอาแบบครึ่งๆกลางนี่ ไม่รู้จะทำอย่างไงครับ

อ.AYE บรรยายเองเลยดีกว่า แต่ผมขอเลือกสถานที่ เอาที่เมืองกาญฯนะช่วงปลายปีอากาศดีครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ayethebing

โพสต์ที่ 18

Mon money เขียน:จัดอยากจังเลย เอาแบบครึ่งๆกลางนี่ ไม่รู้จะทำอย่างไงครับ

อ.AYE บรรยายเองเลยดีกว่า แต่ผมขอเลือกสถานที่ เอาที่เมืองกาญฯนะช่วงปลายปีอากาศดีครับ
ผมคงความรู้น้อยไม่พอที่จะบรรยายหรอกครับ ก็ได้แต่หวังพึ่งใบบุญเสี่ยและอาจารย์อย่างคุณ Mon money นี่แหละ รวมถึงซือแ่ป๋วิบูลย์ พี่ CK หรือ พี่ฉััตรชัยครับ

ถ้ามันมีคนสนใจเยอะก็ดี แต่รู้สึกว่ากระทู้จะมีคนสนใจและโหวตน้อยเลยเริ่มเสียกำลังใจว่าถ้าจัดสงสัยจะมีคนไปน้อยเกินไปนะครับ :cry:
ForrestGump

โพสต์ที่ 19

คนสนใจเยอะครับ เพียงแต่เพื่อนๆเข้าใจว่า มันจะเนื้อหาหนักๆ ตามกันไม่ัทัน หรือว่า ติดตรงที่เวปนี้ ไม่ใบ้หุ้นเป็นตัวกันจะจะ เลยซะมากกว่า

เนื้อหาด้านวิชาการนั้นก็ดีครับ แต่จะให้ดีก็อย่างที่เคยบอกครับ ยกตัวอย่างจริงให้เห็นๆกันเลยครับ จะได้นำไปใช้ไ้ด้จริง

จัดที่เมืองกาญจน์ก็ดีครับ แต่ถ้าจัดหน้าหนาว ผมว่าเชียงรายก็อากาศดีนะครับ มีโรงแรมที่รู้จักกัน เค้ามีห้องเล็กด้วย รับได้ซัก 50-100 คน บรรยากาศคงจะอบอุ่นน่าดู

ปล. ขอย้ำว่าคนสนใจเยอะมาก วิชาความรู้ติดตัวเอาไว้ลงทุัน คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
เพื่อนๆ ที่สนใจช่วยกันโพสต์หน่อย เดี๋ยวท่าน AYE จะหมดกำลังใจกันซะก่อนนะครับ

ดีกว่า pei ni qu kan liu xing yu....... บัตร 6000 บาทแน่ๆ ครับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 20

ขอให้กำลังใจเพิ่มครับ และอยากเชิญคุณ Invisible hand ร่วมบรรยายเพิ่มเติมด้วยครับ จะเป็นไปได้ใหมครับ
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 21

ถ้าจำไม่ผิดท่าน Invisible Hand เคยออกตัวไว้ว่ายังไม่อยากเปิดเผยตน
แต่ถ้ายอมเปิดตัวเมื่อไหร่ ผมจอง ring-side นะคับ

ถ้าจะจัดพบปะกันแบบสบายๆ ผมก็อยากไปนะครับ อยากพบพี่ๆหลายท่านในที่นี้ครับ คราวงานสินธร ผมก็พลาดไม่ได้ไปกราบพี่ปรัชญา เฮียคลายเครียดและอีกหลายท่านที่นับถือ เสียดายครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ล็อคหัวข้อ