ใช้เว็ปไหนในการศึกษาหุ้นไทยและ ตปท กันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
voratas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ใช้เว็ปไหนในการศึกษาหุ้นไทยและ ตปท กันบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

หุ้นไทย
1. Siamchart - ใช้เพื่อกรองหุ้นที่น่าสนใจและเอาไปศึกษาเพิ่ม (ไม่ได้ใช้กราฟ) ดูพวกค่า PE ROE D/E
2. SET - ผมใช้เพื่อหาข้อมูลทั่วไปของ บ. และงบ หลังจากเจอหุ้นน่าสนใจ
3. Finnomena - เพื่อดูอดีตย้อนหลังได้ 10 ปี
4. Thaivi - หาความคิดเห็นหลายๆมุมของหุ้นแต่ละตัว

หุ้น ตปท
ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ ใครทราบรบกวนแชร์หน่อยนะครับ เปิดพอร์ตแล้วแต่ยังไม่มีข้อมูลเชิงลึกสัก บ. เลยไม่กล้าลงสักตัว
โพสต์โพสต์