ร่วมแสดงความคิดเห็น ติชม เว็บบอร์ดใหม่!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
YaneeKhoo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ร่วมแสดงความคิดเห็น ติชม เว็บบอร์ดใหม่!!

โพสต์ที่ 31

อยากให้ตั้งค่าล็อกอินค้างไว้ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
PK-TYW
ผู้ติดตาม: 209

Re: ร่วมแสดงความคิดเห็น ติชม เว็บบอร์ดใหม่!!

โพสต์ที่ 32

Log in ผมหลุดตลอดเลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1329

โพสต์ที่ 33

สำหรับสมาชิกที่ login หลุดแม้ว่าจะกด remember me แล้วก็ตาม

รบกวนกดที่ปุ่ม Delete cookies ด้านล่างขวาของหน้าจอ
หรือ กดที่ link นี้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
farmerboy
Verified User

โพสต์ที่ 34

อยากให้ url แต่ละหน้า ตรงกับหน้าจริงๆที่เปิดอยู่
อย่างเช่น หน้าที่2 urlตอนนี้เลขจะเป็นstart=30 อยากให้เปลี่ยนเป็นstart=2ไปเลย
เวลาจะเลือกหน้าที่อยู่กลางๆ สมมติมีร้อยหน้าจะเอาหน้าที่66 ก็พิมพ์66ต่อท้ายไปได้เลย จะได้ไม่ต้องมาคูณเลข30*66=1980-30(หน้าแรก)
แล้วเรื่อง font อยากให้ปรับตามขนาดหน้าจอที่ใช้ ใครใช้จอใหญ่ก็ขยายให้เลย ไม่ต้องมาซูม
แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ
JOPRIT
Verified User

โพสต์ที่ 35

ใช้ไปใช้มาเริ่มชินแล้วครับ ดูผ่านมือถือหรือไอแพดดีกว่าของเก่า ดุผ่านคอมก็ดีแต่ตัวหนังสือเล็กไปหน่อย แต่ซูมได้

ที่คิดว่าไม่ค่อยจำเป็นคือฝั่งขวาสุดที่เป็นชื่อสมาชิกพร้อมข้อมูลว่าสมัครเข้ามาเมื่อไหร่

เพราะเวลาแสดงความเห็นชื่อสมาชิกก็อยู่ด้านบนอยู่แล้ว คิดว่าตัดออกไปก็ได้

แล้วถ้าเราอยากจะดูว่าคนไหนสมัครเข้ามาเมื่อไหร่ ค่อยคลลิกไปที่ชือแล้วค่อยแสดงข้อมูลจะดีกว่า
mingcub
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 36

ถ้าต้องการเข้าไปอ่านหน้าย้อนหลังไปไกลๆ มีวิธีกดเลือกระบุเลขหน้าเลยได้ไหมครับ พอดีมีหุ้นบางตัวที่มีจำนวนหน้าเยอะมากเช่นหลายร้อยหน้าจะมีปัญหาเวลาต้องการอ่านหน้ากลางๆที่ต้องมาค่อยๆกดเลื่อนได้ทีละไม่กี่หน้า
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 37

mingcub เขียน:
อังคาร เม.ย. 20, 2021 7:32 pm
ถ้าต้องการเข้าไปอ่านหน้าย้อนหลังไปไกลๆ มีวิธีกดเลือกระบุเลขหน้าเลยได้ไหมครับ พอดีมีหุ้นบางตัวที่มีจำนวนหน้าเยอะมากเช่นหลายร้อยหน้าจะมีปัญหาเวลาต้องการอ่านหน้ากลางๆที่ต้องมาค่อยๆกดเลื่อนได้ทีละไม่กี่หน้า
ไป edit ตรง URL ...start=7650
มันจะอยู่ที่หน้า 256
256 มาจาก (7650/30) +1

ถ้าจะไปหน้า 100 ก็ (100-1) x30 = 2970

ก็ไป edit ตรง URL ...start=2970
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
ดำ
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 38

ที่จริง ทำเป็นช่องให้กรอกเลขหน้าก็ไม่น่ายากนะครับ
เคยเจอปัญหานี้เช่นกัน
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1329

โพสต์ที่ 39

mingcub เขียน:
อังคาร เม.ย. 20, 2021 7:32 pm
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวสมาคมจะแก้ไขจุดนี้ให้ในการพัฒนาเฟสหน้าครับ
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
XO
ผู้ติดตาม: 94

โพสต์ที่ 40

อีกอันที่ผมว่า มีก็ดีนะครับ สำหรับ
ห้องที่ ยาวมาก
สำหรับคนที่อยากจะย้อนอ่านเฉพาะใจความสำคัญ

ฟังชัน กดกรองเฉพาะ top comment ตัวอย่าง เช่น ยอด like เยอะสุด 10 -20 % แรกของห้องนั้นๆ อะไรทำนองนั้นคับ :oops:

เสนอเฉยๆ นะครับ แค่ว่าถ้ามีก็น่าจะดี
อย่าพยายามเข้าใจ จงใช้ความรู้สึก :oops: