กองทุน SEF ที่จะมาแทนที่กองทุน LTF

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Post Reply
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

กองทุน SEF ที่จะมาแทนที่กองทุน LTF

Posts by luckyman » Sat Aug 17, 2019 2:17 pm

The Eifel tower has not been built within a few days.

triplet

Re: กองทุน SEF ที่จะมาแทนที่กองทุน LTF

Posts by triplet » Sun Aug 18, 2019 4:41 pm

กองโครงสร้างพื้นฐานจะเป็นกองใหม่หรือtffifครับถ้าประกาศแล้วรัฐบาลจะออกกองใหม่? แล้วผมซื้อsefผ่านเหมือนltfใช่มั้ยครับสงสัยเผื่อจะได้วางแผนถูกครับ​ ขอบคุณ​ครับ​

luckyman

Re: กองทุน SEF ที่จะมาแทนที่กองทุน LTF

Posts by luckyman » Sun Aug 18, 2019 6:12 pm

triplet wrote:กองโครงสร้างพื้นฐานจะเป็นกองใหม่หรือtffifครับถ้าประกาศแล้วรัฐบาลจะออกกองใหม่? แล้วผมซื้อsefผ่านเหมือนltfใช่มั้ยครับสงสัยเผื่อจะได้วางแผนถูกครับ​ ขอบคุณ​ครับ​

ยังไม่ official ครับ

ต้องรอก่อน

The Eifel tower has not been built within a few days.

Post Reply