DSM ... ขอความรู้วิธีลงทุนหุ้นของคุณเด่นศรีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Eakchai56
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

DSM ... ขอความรู้วิธีลงทุนหุ้นของคุณเด่นศรีครับ

โพสต์ที่ 1

เชิญชี้แนะในทุกแง่มุมนะครับ
yoko
Verified User
ผู้ติดตาม: 8

Re: DSM ... ขอความรู้วิธีลงทุนหุ้นของคุณเด่นศรีครับ

โพสต์ที่ 2

คุณเด่นศรีคือใครครับ
Eakchai56

Re: DSM ... ขอความรู้วิธีลงทุนหุ้นของคุณเด่นศรีครับ

โพสต์ที่ 3

คุณเด่นศรีคือคนคิดวิธีเทรดหุ้นระบบ DSM นี่แหละครับ เป็นระบบที่อ้างว่าหุ้นขึ้นก็ได้กำไรหุ้นลงก็ได้กำไร เมื่อสัก15ปีก่อนผมอ่านเจอในพันทิบก็หัวเราะเยาะเขา คิดว่าเป็นนักเก็งกำไรประเภทเพ้อเจ้อ แต่หลายวันก่อนมีเพื่อนบอกให้ศึกษาดู ตอนนี้เริ่มคล้อยตามแล้วว่าเป็นไปได้ แต่ไม่มั่นใจ จึงต้องมาสอบถามในนี้
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

ผมชอบเก็บข้อมูล เอามาแชร์ละกัน
แต่ไม่สามารถให้คำแนะนำได้ เพราะศึกษาแค่ผิวเผิน หลังมีกระทู้คุณเด่นศรีไม่นาน
พอดูคร่าวๆ แล้วคิดว่าแนวทางไม่เหมาะกับตัวผมเอง เลยหยุดศึกษามันต่อ
แต่มีคนเขียนบทวิจัยออกมา ก็เก็บไว้
คุณเด่นศรีเผยแพร่เอง ตอนที่ FB ยังเปิดอยู่
รายงานฉบับสมบูรณ์ DSM.rar
(770 KiB) ดาวน์โหลด 477 ครั้ง

สมาชิกที่เป็นทั้งสมาชิก ThaiVI ด้วย pantip ด้วย เปิดเผยว่าเคยใช้วิธีนี้ คือคุณชิณณ์ แต่ไม่รูัว่ายัง active ในทั้งสอง web ขนาดไหน
ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้า ThaiVI นานแล้ว เลยไม่ได้ดูว่าใครทำอะไรขนาดไหน แต่ที่จำคุณชิณณ์ได้ เพราะบังเอิญ เคยมีหุ้นตัวเดียวกัน คือ DTAC (ช่วงประมาณหลังเกิดสึนามิที่ญี่ปุ่น) แล้วจากนั้นไม่นานคุณชิณณ์ไปออก money talk
จำได้ว่า คุณชิณณ์ เขียนไว้หลายปีแล้ว ว่าศึกษาหลายแนวทาง ดูทั้งเรื่อง VI แล้วใช้ทั้งวิธี DSM ใช้ Margin แล้ว Short Against Port แบบเสี่ยงทุมทั้งตัวก็เคย (DSM จริงๆ คือการช๊อตหุ้นบางส่วน แต่ช๊อตแบบวางแผน) แล้วก็มีไปแลกเปลี่ยนความรู้กับคุณ HongValue (สถาพร งามเรืองพงศ์)

ลองเข้าไปที่นี่ด้วยนะครับ pantip จัดพื้นที่ให้เลย ผมเห็นคนยัง active กันอยู่ เพราะเขาเริ่มจากที่นี่
แต่ตัว login เด่นศรีเอง รู้สึกจะหายเงียบไป FB ก็ปิด account ไป
https://pantip.com/club/96
บนๆ มีกระทู้เก่าๆ จะรู้ความเป็นมาด้วย
https://2g.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... subgroup=6

คุณเด่นศรี ไม่ใช่ชื่อตัวเขาเอง แต่ยืมชื่อคนที่รู้จัก จำไม่ได้หมด แต่ทำนองว่าเป็นคนที่เขาเคารพและให้คำแนะนำวิธีการแบบนี้ เลยเอามาตั้งเป็น Login
Ii'8N

โพสต์ที่ 5

คุณชิณณ์คงไม่ค่อยติดต่อกับใครแล้ว
เพราะผมลองช่วยค้นดู
ใน pantip กระทู้สุดท้ายที่เข้าไปตอบคือ เมษา 2558

https://pantip.com/profile/184567#comments
Ii'8N

โพสต์ที่ 6

Eakchai56

โพสต์ที่ 7

ขอขอบคุณ Ii'8N
ผมไปไล่อ่านกระทู้ที่ให้มา ได้ความรู้เยอะเลย
XO
ผู้ติดตาม: 94

โพสต์ที่ 8

ผมเคยเปิดดู FB เค้าอยู่พักนึงครับ (2018 หลังจากเค้าออกจากพันทิป ไปแล้ว)
แต่ตอนนั้นเค้าไม่ได้เผยแพร่หลักการหรือแนวทางแล้วครับ
เค้าประกาศใน FB เค้าเลยว่าเป็นสมมบัติของตระกูลเค้าครับ
อย่าพยายามเข้าใจ จงใช้ความรู้สึก :oops:
huatoh
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 9

จำได้ว่าเด่นศรีเป็นชื่อสุนัข ของคนที่ post เรื่องนี้ใน pantip

เคย saveไว้ใน notebook แต่ยังไม่ได้อ่าน เดี๋ยวจะลองค้นดู
โพสต์โพสต์