APC ลดทุนจดทะเบียน ผู้ถือหุ้นจะได้รับผลกระทบอย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Banchap
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

APC ลดทุนจดทะเบียน ผู้ถือหุ้นจะได้รับผลกระทบอย่างไร

โพสต์ที่ 1

APC ประกาศลดทุนจดทะเบียน จากพาร์ 10 เหลือพาร์ 1 เพื่อล้างขาดทุน
ไม่ทราบว่าผู้ถือหุ้นจะได้รับกระทบอย่างไรบ้างครับ คิดแล้วงง ๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 2

ความคิดผม อยู่ห่างๆ ดีกว่าครับ หุ้นตัวนี้ ท่าทางจะอยู่ใน rehab ไปตลอด

ปีที่แล้วกำไรล้านเดียวครับ ปีนี้ส่อแวว ขาดทุนบาน

ผมเคยไปทำธุระที่กรุงเทพ เคยไปเห็นบริษัทเขา เห็นแล้วตกใจครับ บริษัทสำนักงานใหญ่ อยู่ในซอย เป็นตึกแถวเก่าๆ 2 ชั้นครับ ดูแล้วไม่เหมือนบริษัทที่อยู่ในตลาดหุ้นเลย

เป็นบริษัทเดียวในตลาดหุ้น ที่มี free foat 100% ครับ :shock:

http://capital.sec.or.th/webapp/freefloat/freefloat.php
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณคุณหมอครับ

ผมไม่ได้คิดจะเข้าไปซื้อหรอกครับ เพียงแต่สงสัยว่า ผลกระทบจะเป็นอย่างไรบ้าง ไม่เคยเจอแบบนี้ จึงสอบถามมาครับ
ล็อคหัวข้อ