วอรเรน บัฟเฟตต์ เคยถือเงินสดเยอะสุดกี่เปอร์เซนต์ของพอร์ต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
idmboy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

วอรเรน บัฟเฟตต์ เคยถือเงินสดเยอะสุดกี่เปอร์เซนต์ของพอร์ต

โพสต์ที่ 1

วอรเรน บัฟเฟตต์ เคยถือเงินสดเยอะสุดกี่เปอร์เซนต์ของพอร์ตนะครับ ถ้าไม่นับช่วงก่อนวิกฤต1929 ที่แกล้างพอร์ต
ยุบห้างหุ้นส่วนนะครับ

ผมเคยลองศึกษาดู ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ 30-35%ของพอร์ตรึเปล่า รบกวนผู้มีความรู้ให้คำตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
iceberg
Verified User

Re: วอรเรน บัฟเฟตต์ เคยถือเงินสดเยอะสุดกี่เปอร์เซนต์ของพอร์ต

โพสต์ที่ 2

ตอบจากความจำ อาจจะผิดนะครับ
เป็นตัวเลขประมาณ 10 billions ครับ
ไม่แน่ใจว่าเป็นสัดส่วนเท่าไรของ port ครับ

แต่เท่าที่ติดตาม ถ้าเงินสดไม่พอ แกก็ขายตัวอื่นมาซื้อครับ
soros
ผู้ติดตาม: 5

Re: วอรเรน บัฟเฟตต์ เคยถือเงินสดเยอะสุดกี่เปอร์เซนต์ของพอร์ต

โพสต์ที่ 3

idmboy เขียน:วอรเรน บัฟเฟตต์ เคยถือเงินสดเยอะสุดกี่เปอร์เซนต์ของพอร์ตนะครับ ถ้าไม่นับช่วงก่อนวิกฤต1929 ที่แกล้างพอร์ต
ยุบห้างหุ้นส่วนนะครับ

ผมเคยลองศึกษาดู ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ 30-35%ของพอร์ตรึเปล่า รบกวนผู้มีความรู้ให้คำตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
ปี 1929 แกเล่นหุ้นแล้วเหรอ เท่าที่ผมรู้อาจาร์ของแก แกรแฮมยังเจ๊งบักโกรกเลย
iceberg
Verified User

โพสต์ที่ 4

น่าจะเป็นปี 1969 ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วิมานดิน

โพสต์ที่ 5

Warren Edward Buffett ( born August 30, 1930 )

จาก wikipedia
ฉันรัก Money Talk
โพสต์โพสต์