รายละเอียดหุ้นเวียดนาม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jeatsada
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

รายละเอียดหุ้นเวียดนาม

โพสต์ที่ 1

ผมได้ดูอัตราส่วนทางการเงินของหุ้นเวียดนามแล้วน่าสนใจน่ะครับในตลาด Hose เห็นมีหุ้นที่ pe ตำ่กว่า 10 roe 15 ขึ้น ปันผลมากกว่า 3 เปอร์เซ็นต์ มีประมาณเกือบร้อยตัวน่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าทำธุรกิจอะไร มีเว็บไซต์อะไรมั๊ยครับที่บอกรายละเอียดในหุ้นแต่ละตัวว่าทำธุรกิจอะไร ขอบคุณมากเลยนะครับ ...
jeatsada

Re: รายละเอียดหุ้นเวียดนาม

โพสต์ที่ 2

ผมรู้แล้วครับ เข้าไปดูได้ในเว็บ stockbiz จะสามารถรู้ได้เลยว่าบริษัททำธุรกิจอะไร อัตราส่วนทางการเงินเป็นอย่างไร แต่เท่าที่เข้าไปดูเห็นว่ามีบริษัทหลายบริษัทที่ดำเนินธุรกิจของตัวเองอยู่แล้วมีได้ทำธุรกิจอสังหาเพิ่มในหลายบริษัทเลย เลยคิดว่าธุรกิจอสังหาคงมีการแข่งขันที่น่ารุนแรงก็เลยไม่สนใจ ลองเข้าไปดูนะครับ ...
jeatsada

โพสต์ที่ 3

ผมขอแชร์เรื่องหุ้นเวียดนามที่น่าสนใจหน่อยนะครับ หลังจากผมเลือกหุ้นในตลาด hose แล้ว ก็จะมีหุ้นที่เข้าเกณฑ์ประมาณ 90 กว่าตัว แล้วก็ดูรายละเอียดในหุ้นอีกทีนึงว่ากิจการอะไรน่าสนใจ ( ไม่เอาพวกการเงินการธนาคาร อุตสาหกรรมสิ่งทอ น้ำมัน คอมโมนิตี้ กิจการที่ไม่รู้จัก ) roe 20 ขึ้นไป pe ต่ำกว่า 10 ปันผล 3 เปอร์เซ็นต์ขึ้น ก็ได้มา 3 ตัว ...
chansaiw
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

Screen หาปันผลยังไงครับ
"Failure is the only way to start again intelligently"
โพสต์โพสต์