การ dca tdex

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

การ dca tdex

โพสต์ที่ 1

ถ้าเลือกหุ้นไม่เก่งการทำ dollar cost average ตัว tdex เป็นยังไงบ้างครับ ความเสี่ยงที่คิดออก คือ ถ้าประเทศเราไม่สามารถก้าวข้ามการเป็นประเทศกำลังพัฒนาได้ อาจจะมีผลต่อ set index และ tdex โดยตรงครับ อยากทราบมุมมองครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
neuhiran
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Re: การ dca tdex

โพสต์ที่ 2

jokerz เขียน:ถ้าเลือกหุ้นไม่เก่งการทำ dollar cost average ตัว tdex เป็นยังไงบ้างครับ ความเสี่ยงที่คิดออก คือ ถ้าประเทศเราไม่สามารถก้าวข้ามการเป็นประเทศกำลังพัฒนาได้ อาจจะมีผลต่อ set index และ tdex โดยตรงครับ อยากทราบมุมมองครับ

ส่วนผมคิดว่าซื้อกองทุนรวมดรรชนี ก็ดีนะครับเพราะค่าธรรมเนียมถูกกว่า
โพสต์โพสต์