ถามท่านที่ ติดตามหุ้นต่างประเทศครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Night90
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

ถามท่านที่ ติดตามหุ้นต่างประเทศครับ

โพสต์ที่ 1

ปรกติตามข่าวสาร และงบการเงินผ่านที่ไหนบ้างครับ

ผมใช้แค่ Google กับ Bloomberg ไม่แน่ใจว่าทันเหตุการณ์มั๊ย
fallenfault
ผู้ติดตาม: 4

Re: ถามท่านที่ ติดตามหุ้นต่างประเทศครับ

โพสต์ที่ 2

ถ้าตลาดอเมริกา Googleกะ Bloomberg ก็เหลือเฟือแล้วนะครับ
แต่ถ้าตลาดอื่นๆอาจจะต้องหาแหล่งข่าวท้องถิ่นของประเทศนั้นๆเอง
ใครมีแหล่งอื่นๆแนะนำมั้ยครับ
Night90
ผู้ติดตาม: 8

Re: ถามท่านที่ ติดตามหุ้นต่างประเทศครับ

โพสต์ที่ 3

ผมมีแต่ตลาดเอเชียเลยครับ ตอนนี้ตาม สำนักข่าวท้องถิ่นเพิ่ม กับ investing.com
โพสต์โพสต์