เริ่มต้นตากอากาศกลางสนามรบหุ้นที่ทุ่งคา จบที่ปอเต๊กตึ้ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

เริ่มต้นตากอากาศกลางสนามรบหุ้นที่ทุ่งคา จบที่ปอเต๊กตึ้ง

โพสต์ที่ 1

Suphat
ผู้ติดตาม: 0

Re: เริ่มต้นตากอากาศกลางสนามรบหุ้นที่ทุ่งคา จบที่ปอเต๊กตึ้ง

โพสต์ที่ 2

ผมก็มี THL เหมือนกันครับ พอดีไม่ได้ไปประชุม
ต้องขอขอบคุณ ลุง endophine มากครับ ที่นำข้อมูลมาแบ่งปัน

ส่วนตัวผมมี ก่อน sp ที่ .47 สตางค์ แล้วได้เพิ่มทุน 1 ต่อ 6 ที่ 0.05 อีกครั้ง

แต่การเพิ่มทุน รอบนี้ ที่ .30 กว่าสตางค์ ผมว่าค่อนข้างแพงมากๆ เลยครับ

การเพิ่มทุน PP รอบก่อน ที่ 0.05 สตางค์ ที่รายใหญ่ได้ไป รวมแล้วเป็นหมื่นล้านหุ้น
แถมปัจจุบัน ก็มีหุ้น สองหมื่นกว่าล้านหุ้น ผมว่าหุ้นมันเยอะไปหน่อย
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

Re: เริ่มต้นตากอากาศกลางสนามรบหุ้นที่ทุ่งคา จบที่ปอเต๊กตึ้ง

โพสต์ที่ 3

รอบนี้เพิ่มทุน ราคาหุ้นละ ๓๕ สตางค์

๕ หุ้นเดิม จอง ๑ หุ้นเพิ่มทุน

คนที่ได้พีพี เฉลี่ยแล้วแค่๑๒ สตางค์เท่านั้น

คิดว่ารายใหญ่ที่ได้พีพีคงจองแน่
เพื่อหาทางเอาหุ้นกลับเข้าตลาดหุ้น

ส่วนรายย่อย รอบนี้คงมีคนไม่เพิ่มทุน รวมทั้งผมด้วย

มีความเชื่อว่า บริษัทจะลดพาร์ลงเหลือ ๑๐ สตางค์ โดยไม่เพิ่มจำนวนหุ้นให้
แล้วค่อยเพิ่มพาร์กลับมาเป็น ๑ บาท โดยรวมจำนวนหุ้น ให้เหลือสองพันกว่าล้านหุ้น
โพสต์โพสต์