มีใครลงทุนหุ้นแนว T I บ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

มีใครลงทุนหุ้นแนว T I บ้าง

โพสต์ที่ 1

โพสต์สนุกๆ แต่จะลองดูก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร ก็แค่... :B :B :B

https://pantip.com/topic/36416061
ภาพประจำตัวสมาชิก
6666666v
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: มีใครลงทุนหุ้นแนว T I บ้าง

โพสต์ที่ 2

คลายเครียด เขียน:โพสต์สนุกๆ แต่จะลองดูก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร ก็แค่... :B :B :B

https://pantip.com/topic/36416061
ถ้าลงทุนแนวนี้ต้องตีแตกหุ้น ERW แหงมๆ555+
I Like To Invest.
Kaiser
ผู้ติดตาม: 38

Re: มีใครลงทุนหุ้นแนว T I บ้าง

โพสต์ที่ 3

ถ่ายรูปตอนกำลังยืนทำธุระที่โถฉี่ ใน รพ.แห่งนึง :mrgreen:
คลายเครียด

โพสต์ที่ 4

ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ผมครับ ชอบไปก่อนเวลาประชุมเยอะๆ และไปในห้องอาหารพนักงานหรือที่ๆเค้าพักทานข้าวกันครับ มอง ฟัง คิด วิเคราะห์ เรียงลำดับวนไปเรื่อยๆครับ ปีล่าสุดผมเกือบจะจองร้านอาหารที่ผู้บริหารจองโต๊ะทานข้าวก่อนประชุมด้วยครับ เพราะส่วนใหญ่เค้าก็จะหาทานแถวๆนั้นครับ เช็คไม่อยาก โทรถามว่ามีบริษัทดังกล่าวจองไว้โต๊ะไหนและเวลาใด เพราะคำพูดลับหลังเป็นสิ่งพิสูจน์ความจริงใจได้ดีที่สุดครับ แต่ผมไม่ได้ไปทานตามเวลานั้นนะครับ เพียงแต่อยากพิสูจน์ว่าทำได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ อีกอันที่อยากทำถ้าเป็นการลงทุนครั้งสำคัญคือ ดูกล้องวงจรปิดจราจรของกทม.หน้าโรงงานครับ เราสามารถบันทึกภาพไว้ตรวจดูจำนวนรถเข้าออกตลอด 24 ชม. ทั้งเที่ยววิ่งและน้ำหนักที่บรรทุกครับ (น้ำหนักบรรทุกดูได้จากระยะห่างระหว่างบังโคลนกับยางล้อหลังกระบะครับ) แต่บางครั้งผมก็ว่าละเอียดไป ส่วนใหญ่ผมจะวิเคราะห์จากสินค้าและพฤติกรรมผู้บริโภคมากกว่าครับ ถามพนักงานหน้าร้านหรือที่ปฎิบัติงานก็น่าจะพอระดับใหญ่ๆแล้วนะครับ :D
คลายเครียด

โพสต์ที่ 6

ลูกหิน เขียน:ผมครับ ชอบไปก่อนเวลาประชุมเยอะๆ และไปในห้องอาหารพนักงานหรือที่ๆเค้าพักทานข้าวกันครับ มอง ฟัง คิด วิเคราะห์ เรียงลำดับวนไปเรื่อยๆครับ ปีล่าสุดผมเกือบจะจองร้านอาหารที่ผู้บริหารจองโต๊ะทานข้าวก่อนประชุมด้วยครับ เพราะส่วนใหญ่เค้าก็จะหาทานแถวๆนั้นครับ เช็คไม่อยาก โทรถามว่ามีบริษัทดังกล่าวจองไว้โต๊ะไหนและเวลาใด เพราะคำพูดลับหลังเป็นสิ่งพิสูจน์ความจริงใจได้ดีที่สุดครับ แต่ผมไม่ได้ไปทานตามเวลานั้นนะครับ เพียงแต่อยากพิสูจน์ว่าทำได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ อีกอันที่อยากทำถ้าเป็นการลงทุนครั้งสำคัญคือ ดูกล้องวงจรปิดจราจรของกทม.หน้าโรงงานครับ เราสามารถบันทึกภาพไว้ตรวจดูจำนวนรถเข้าออกตลอด 24 ชม. ทั้งเที่ยววิ่งและน้ำหนักที่บรรทุกครับ (น้ำหนักบรรทุกดูได้จากระยะห่างระหว่างบังโคลนกับยางล้อหลังกระบะครับ) แต่บางครั้งผมก็ว่าละเอียดไป ส่วนใหญ่ผมจะวิเคราะห์จากสินค้าและพฤติกรรมผู้บริโภคมากกว่าครับ ถามพนักงานหน้าร้านหรือที่ปฎิบัติงานก็น่าจะพอระดับใหญ่ๆแล้วนะครับ :D
:cool: :cool: :cool:
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 7

ห้องน้ำ prakit ครับ ผมชอบสุด สะอาดเนี๊ยบจริง ชอบห้องประชุมบริษัทด้วย
โพสต์โพสต์