ไม่รู้พี่เค้าจะหาแนวทางที่เหมาะกับปัจจัยพื้นฐานได้หรือไม่?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

ไม่รู้พี่เค้าจะหาแนวทางที่เหมาะกับปัจจัยพื้นฐานได้หรือไม่?

โพสต์ที่ 1

Suphat
ผู้ติดตาม: 0

Re: ไม่รู้พี่เค้าจะหาแนวทางที่เหมาะกับปัจจัยพื้นฐานได้หรือไม

โพสต์ที่ 2

ผมติดตาม คุณ endophine ใน pantip เป็นประจำเลยครับ
ชอบที่พาไปประชุมผู้ถือหุ้น ในหลาย ๆ บริษัท :D
คลายเครียด

Re: ไม่รู้พี่เค้าจะหาแนวทางที่เหมาะกับปัจจัยพื้นฐานได้หรือไม

โพสต์ที่ 3

Suphat เขียน:ผมติดตาม คุณ endophine ใน pantip เป็นประจำเลยครับ
ชอบที่พาไปประชุมผู้ถือหุ้น ในหลาย ๆ บริษัท :D
ขอบคุณครับ ความตั้งใจเดิม กะจะตั้งกระทู้ ตากอากาศกลางสนามรบตลาดหุ้น

ในปีนี้ ผมไปทั้งหมด ๔ แห่งคือ synex sithai phol และ ifec

พอดีในที่ประชุม ifec เจอประเด็นที่น่าสนใจกว่า จึงตั้งกระทู้ดังกล่าวแทนครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 874

โพสต์ที่ 4

จากประสบการณ์ คาดว่ายากครับ
ที่จะเปลี่ยนแนวคิด นิสัย ที่สั่งสมมาทั้งชีวิต
เริ่มที่นิสัยดีๆตั้งแต่ต้น จะดีกว่ามาก
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
คลายเครียด

โพสต์ที่ 5

ลูกอิสาน เขียน:จากประสบการณ์ คาดว่ายากครับ
ที่จะเปลี่ยนแนวคิด นิสัย ที่สั่งสมมาทั้งชีวิต
เริ่มที่นิสัยดีๆตั้งแต่ต้น จะดีกว่ามาก
ึคุณลูกอิสาน

ถ้าเกิดผลกระทบไปถึงสุขภาพกาย พี่เขาอาจจะเปลี่ยนแปลงวิธีการลงทุนได้ ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
zakell
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ติดตามท่านเจ้าสำนักในพันทิปเหมือนกันครับ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 7

zakell เขียน:ติดตามท่านเจ้าสำนักในพันทิปเหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์