กู้เงินซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิต ทำอย่างไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

กู้เงินซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิต ทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 1

นักลงทุนหุ้นที่ไม่ได้ทำงานประจำ
อาจจะมีบางท่านรับงาน freelance บ้าง

ถ้าอยากกู้เงินซื้อบ้าน ซื้อรถ หรือทำบัตรเครดิต ทำอย่างไรครับ
เพราะแบงค์น่าจะมองว่า เป็นคนไม่มีเครดิต มีความเสี่ยงสูง
แม้ว่าจะมีพอร์ต 7-8 หลัก
yoko
Verified User
ผู้ติดตาม: 8

Re: กู้เงินซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิต ทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 2

ลองคุยกับTMBตูครับ
ผมทำบัตรเครดิตก็ไม่มีรายได้ :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

Re: กู้เงินซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิต ทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 3

yoko เขียน:ลองคุยกับTMBตูครับ
ผมทำบัตรเครดิตก็ไม่มีรายได้ :mrgreen:
แล้วขอเงินกู้ซื้อคอนโด หรือรถ ได้ไหมคับ
โพสต์โพสต์