สอบถามหน่อยครับ ใครทราบกองทุน ETF ในเวียดนามบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
cntclub
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามหน่อยครับ ใครทราบกองทุน ETF ในเวียดนามบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

จากบทความ ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ล่าสุด

สัญญาณแห่งความรุ่งเรือง กุมภาพันธ์ 26, 2017 Posted by ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร
ผมเองไม่ได้ศึกษาหรือลงทุนใน 4 ประเทศที่กล่าวถึงแต่ผมก็เชื่อว่ามันน่าจะมีสัญญาณแห่งความรุ่งเรืองที่น่าจะ “สัมผัสได้” ถ้าเราเราติดตาม ว่าที่จริงผมเองคิดว่ามันอาจจะเป็นตลาดหุ้นที่ดีและน่าลงทุนในระยะยาวและดีกว่าตลาดเวียตนามก็ได้เพราะตัวเลขการเติบโตของประเทศเหล่านั้นยกเว้นสหรัฐโตมากกว่าเวียตนามด้วยซ้ำ เพียงแต่ว่าผมไม่แน่ใจว่ามันจะโตได้ยาวหรือนานแค่ไหน อย่างไรก็ตาม สำหรับคนที่สนใจที่จะลงทุนในตลาดหุ้นต่างประเทศและไม่รู้ว่าจะลงที่ไหนดีหรือต้องการลงมากกว่าหนึ่งแห่ง ตลาดหุ้นทั้งห้าแห่งก็เป็นตัวเลือกที่น่าจะพิจารณาก่อนประเทศอื่น และถ้าไม่รู้ว่าจะลงทุนในหุ้นตัวไหนก็สามารถลงทุนในกองทุนอิงดัชนีของประเทศหรือ ETF ก็น่าจะให้ผลตอบแทนที่ดีถึง 10% ต่อปีแบบทบต้นในระยะยาวได้

(ใครพอจะมีข้อมูลกองทุนหุ้นเวียดนาม ETF ที่ขายในบ้านเรา บ้างครับ)
ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆครับ
Power Of Thinking
punmew
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

Re: สอบถามหน่อยครับ ใครทราบกองทุน ETF ในเวียดนามบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

เคยอ่านเจอแต่ของเมืองนอกครับ เพื่อจะเป็นประโยชน์

http://vietnamvi.com/board/viewtopic.ph ... b36fcb6a80
(credit: jack.juasiripukdee)
Greed, fear, ignorance, and hope
โพสต์โพสต์