ยื่นภาษี กับ กองทุนอสังหา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 154

ยื่นภาษี กับ กองทุนอสังหา

โพสต์ที่ 1

ปันผลจากกองทุนอสังหาต้องยื่นเป็นรายได้มั๊ยครับ
ผมไม่เคยยื่นมาตลอด
พอมาปีนี้สรรพากรบอกว่าต้องยื่นเป็นรายได้ด้วย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
syj
ผู้ติดตาม: 6

Re: ยื่นภาษี กับ กองทุนอสังหา

โพสต์ที่ 2

yoyo เขียน:ปันผลจากกองทุนอสังหาต้องยื่นเป็นรายได้มั๊ยครับ
ผมไม่เคยยื่นมาตลอด
พอมาปีนี้สรรพากรบอกว่าต้องยื่นเป็นรายได้ด้วย
ไม่ต้องครับ ถ้าเป็น 40(8)
แต่ถ้าเป็น REIT น่าจะต้องยื่นรวมครับ

ตลอดมาผมไม่เคยยื่น Prop.Fund เข้าไปเลยครับ
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
ภาพประจำตัวสมาชิก
KentaII
ผู้ติดตาม: 1

Re: ยื่นภาษี กับ กองทุนอสังหา

โพสต์ที่ 3

1. ถ้าไม่หักภาษี ณ ที่จ่าย ต้องยื่นทุกกรณี
2. ถ้า หัก ภาษีไม่แล้ว ยื่น/ไม่ยื่น ก็ได้
ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "แมงเม่า" เขาผู้นั้นมักไม่ใช่แมงเม่า...แต่ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "เซียน" เขาผู้นั้น จะกลายเป็น แมงเม่าในไม่ช้า เพราะเขา "หยุดพัฒนาตนเอง"
โพสต์โพสต์