ขออนุญาติสอบถามการโอนเงินไปโบรคที่ต่างประเทศครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
kissme
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

ขออนุญาติสอบถามการโอนเงินไปโบรคที่ต่างประเทศครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีไปเปิดพอร์ทกับโบรคที่ต่างประเทศไว้แล้ว
แต่ยังไม่กล้าโอนเงินไป รอวันที่ 1มค60 เห็นประกาศว่า ธปท อนุญาติให้นำเงินไปลงทุนได้แล้ว
ไม่ทราบว่ามีจำกัดจำนวนไหมครับ ว่าโอนได้ประเทศละเท่าไร กี่ครั้ง
พอดีจะลงทุนในหลายประเทศ ในอาเซียนเรานี่เองครับ มาเล,ฟิลิปปินส์,อินโด,เวียดนาม
ศึกษามาพักใหญ่แล้ว แต่ยังกังวล เรื่องการโอนเงินและนำเงินกลับ ยังคงต้องรอ1ปีไหมครับ
ถึงจะดึงเงินกลับได้ โดยไม่เสียภาษี ผมถามมาร์แต่ละประเทศ เค้าก็ตอบไม่เคลียร์
เหมือนกับ ไม่ค่อยมีลูกค้าต่างชาติ มาเปิดพอร์ทโดยตรงกับเค้าเท่าไร ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์