สัมมนา Money Talk@SET พ.ย.59 - (เต็มแล้วค่ะ)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1335

สัมมนา Money Talk@SET พ.ย.59 - (เต็มแล้วค่ะ)

โพสต์ที่ 1

** Money Talk@SET วันเสาร์ที่ 19 พ.ย.59 จัดสัมมนาตามปกติ และขอความร่วมมือ โปรดแต่งกายไว้ทุกข์ ... ขอบพระคุณค่ะ**
เรียน สมาชิกทุกท่าน

ทางสมาคมฯ ขอแจ้งเรื่อง การเปิดจองเข้าร่วมงาน Money Talk@SET
ตั้งแต่เดือน ส.ค.59 เป็นต้นไป

โดยทางเราจะเปิดจองที่นั่งสำหรับสมาชิก THAI VI 50 ที่นั่ง เท่านั้นค่ะ
เนื่องจากทาง ตลท. แจ้งเรื่อง หอประชุม ศ.สังเวียน
สามารถรองรับผู้เข้าร่วมงานได้เพียง 450 คน ค่ะ และหากมีผู้เข้าร่วมเกินที่กำหนดไว้
ทางอาคารฯ เกรงว่าหากเกิดกรณีฉุกเฉิน อาจจะไม่ปลอดภัยค่ะ

*และงดรับ Walk in หน้างานค่ะ

อย่างไรแล้ว ทางสมาคมฯ ขอความร่วมมือให้ท่านสมาชิกที่ได้ลงชื่อจองที่นั่งแล้ว
รบกวนมาร่วมงานด้วยนะค่ะ *กรณีติดธุระเร่งด่วนไม่สามารถเข้าร่วมงานได้
โปรดแจ้ง l สละสิทธิ์ l ให้ทีมงานล่วงหน้า 3 วัน
ทางอีเมล [email protected] หรือ PM: Thai VI officer ค่ะ

และ / หรือ หากไม่แจ้งสละสิทธิ์ล่วงหน้า ทางสมาคมขอสงวนสิทธิ์ในการจองเข้าร่วมกิจกรรมครั้งถัดไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอบคุณค่ะ
THAI VI OFFICER
meeting room.jpg

1.สิทธิพิเศษ สำหรับสมาชิกสมาคม ฯ ในการจองสัมมนา Money Talk@SET ล่วงหน้า
2.เปิดจอง วันอังคารที่ 8 พ.ย. 59 เวลา 9.00 น.ลงชื่อได้ไนกระทู้นี้
3.จำนวน 50 ที่ สำหรับสมาชิกสมาคมฯ เท่านั้น 1 login ต่อ 1 สิทธิ์
4.รายละเอียดของงาน มีดังนี้

กำหนดการรายการ “Money Talk @ SET” เดือน พ.ย. 2559
ณ หอประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย ชั้น 7
อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ตลท.ที่ใหม่ (ข้างสถานทูตจีน) ถนนรัชดาภิเษก
วันเสาร์ ที่ 19 พฤศจิกายน 2559 เวลา 13.00 - 17.30 น.

12.30 น. ลงทะเบียน และเริ่มเข้าห้องประชุมสำหรับผู้ที่ได้สำรองที่นั่ง

13:10-15:00 น. สัมมนา หัวข้อ "จุดตัดของเส้นทางธรรมกับการลงทุนหุ้น"

1) คุณ โสรัส วณิชวรากิจ
นักธุรกิจนักลงทุนเน้นคุณค่า

2) คุณ ชาย มโนภาส
นายก ส.นักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)

3) คุณ ณัฐพบธรรม ธนันท์เมธากรณ์
นักเขียนนักลงทุนเน้นคุณค่า

ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ คุณ เมทยา ปรียานนท์ ดำเนินรายการ

15:00-15:30 พักเบรก ชา-กาแฟ อเมซอน ซาลาเปา Jade Dragon ขนมปัง เลอแปง

15.30-17.30 น. สัมมนา หัวข้อ "New Gen VI"

1) คุณ กวี ชูกิจเกษม
นักวิเคราะห์หลักทรัพย์ดีเด่น

2) คุณ ณัฐชาติ คำศิริตระกูล
อุปนายก ส.นักลงทุนเน้นคุณค่า(ประเทศไทย)

3) นพ.ศุภศักดิ์ หล่อธนวณิชย์
นักลงทุนเน้นคุณค่า

4) คุณ ทิวา ชินธาดาพงศ์
นักลงทุนเน้นคุณค่า

ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร และ อ.เสน่ห์ ศรีสุวรรณ ดำเนินรายการ

:::: งดรุมหลังงาน / และงดรับ Walk in ::::

**แผนที่การเดินทาง**

ขึ้น รถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) >> ลงสถานี: ศูนย์วัฒนธรรม >> ออกประตูที่ 3
SET map.jpg

**สรุปเนื้อหา&ภาพบรรยากาศ Money Talk@SET ที่ผ่านมาค่ะ**

รูปภาพ

(บรรยากาศงานเฮฮา สนุกสนาน พร้อมรับความรู้กันครบครัน)- โดย คุณ Theenuch

เดือน ม.ค. 58
https://www.facebook.com/MoneyTalkTV/vi ... =3&theater

เดือน ก.พ. 58
https://www.facebook.com/MoneyTalkTV/vi ... =3&theater

เดือน มี.ค. 58
https://www.facebook.com/video.php?v=81 ... =3&theater

เดือน ส.ค. 58 **วันที่ 9 ส.ค. 58_การกุศล
https://www.youtube.com/watch?v=M1dGf5X-gOk

รูปภาพ

//// สรุปเนื้อหา Money Talk@SET ปี 56 - 59 ตามลิงค์นี้ ////

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=60216

**** ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าร่วมสัมมนา Money Talk@SET****

1 Inspiration
2 AAA - (((สละสิทธิ์)))
3 Wongratt
4 Patz Sk
5 Kaiser
6 Rubick
7 kannicha
8 pookii - (((สละสิทธิ์)))
9 Au Gratin
10 viway2013
11 doang
12 nippan31
13 VI Kid
14 Mr.Children
15 PUNSRI
16 lhinjang
17 neong
18 PAT.PI
19 tankhun - (((สละสิทธิ์)))
20 natchalein - (((สละสิทธิ์)))
21 chartsu - (((สละสิทธิ์)))
22 supparoj
23 saints 529
24 หุ้นส่วนชีวิต
25 somjate1981
26 ktharin
27 baggio
28 ampare
29 yojira
30 K-TAW
31 sukit2020
32 SALA
33 TOTSATIT
34 REALYOU
35 am_pm17
36 sangseng
37 friendly
38 angsuma
39 janechen
40 Xie
41 F
42 hsrb89nui
43 Rakkiat
44 จอมยุทธอินทรี
45 Win Win
46 WhiteHayabusa
47 tnin27
48 kriangkrai.th
49 teevalue
50 saiparn
51 Boomer - (((สละสิทธิ์)))
52 Notelio
53 MEEPOOH
54 mommy2010 - (((สละสิทธิ์)))
55 T8888
56 zerozang
57 miracle - (((สละสิทธิ์)))

รายชื่อสำรอง
58 bhubase
59 sorasit

กรณี 50 รายชื่อแรกมีการสละสิทธิ์ ทีมงานจะนำรายชื่อสำรองขึ้นแทนสิทธิ์นะค่ะ และ/หรือ หากไม่มีผู้สละสิทธิ์
ท่านสมาชิกที่เป็นรายชื่อสำรอง สามารถลงทะเบียนออนไลน์เพื่อเข้าร่วมงานสัมมนาผ่าน
FACEBOOK ชื่อเพจ MoneyTalkTV
โดยจะสามารถลงทะเบียนออนไลน์ เวลา 7.00 น. ในวันเสาร์ที่ 12 พ.ย.59 ที่จะถึงนี้ค่ะ

หมายเหตุ
- ผู้ที่ไม่สะดวกเข้าร่วม โปรดแจ้ง "สละสิทธิ์" ให้ทีมงานรับทราบทาง PM หรืออีเมล์ [email protected]
- ผู้ที่จองแล้วไม่ได้มาร่วมงาน และไม่แจ้งสละสิทธิ์ล่วงหน้า ทางสมาคมขอสงวนสิทธิ์ในการจองเข้าร่วมกิจกรรมครั้งถัดไป
- ในวันงานรายชื่อจะเรียงลำดับตามตัวอักษร "Log in Name"
- กรุณาเตรียมบัตรประชาชนไปเพื่อลงทะเบียนหน้างาน
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
Inspiration
ผู้ติดตาม: 0

Re: (พรุ่งนี้ 9.00น.) เปิดจองสัมมนา Money Talk@SET พ.ย.59

โพสต์ที่ 2

จอง 1 ที่ด้วยครับ ขอบคุณครับ
AAA

Re: (พรุ่งนี้ 9.00น.) เปิดจองสัมมนา Money Talk@SET พ.ย.59

โพสต์ที่ 3

จอง 1 ที่นั่งครับ
Wongratt
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

1 ที่ครับ
Patz Sk

Re: (เปิดจองแล้วค่ะ) สัมมนา Money Talk@SET พ.ย.59

โพสต์ที่ 5

1 ที่นั่ง ครับ
Kaiser
ผู้ติดตาม: 38

Re: (เปิดจองแล้วค่ะ) สัมมนา Money Talk@SET พ.ย.59

โพสต์ที่ 6

จอง 1 ที่ครับ
Rubick
Verified User

โพสต์ที่ 7

จอง 1 ที่ครับ ขอบคุณครับ
kannicha

โพสต์ที่ 8

ขอจอง 1 ที่นั่ง ค่ะ
pookii
ผู้ติดตาม: 107

โพสต์ที่ 9

Au Gratin
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

ขอจอง 1 ที่ครับ
The best way to predict your future is to create it.
viway2013
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 11

จอง 1ที่ครับ
doang
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 12

จอง 1 ที่นั่งครับ
nippan31

โพสต์ที่ 13

1ที่ครับ
VI Kid

โพสต์ที่ 14

Go to Financial Freedom!!
เป้าหมายสูงสุดในชีวิตคือ "ความสุข"
Mr.Children

โพสต์ที่ 15

1 ที่ครับ
PUNSRI

โพสต์ที่ 16

จองสัมมนาค่ะ
lhinjang

โพสต์ที่ 17

1 ที่ค่ะ
neong

โพสต์ที่ 18

จองหนึ่งที่ครับ
"สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา ท่านทั้งหลาย จงทำความไม่ประมาทให้ถึงพร้อมเถิด"
"ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น "
PAT.PI

โพสต์ที่ 19

1ที่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
tankhun

โพสต์ที่ 20

1 ที่ครับ
เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง
natchalein

โพสต์ที่ 21

จอง 1 ที่ค่ะ
chartsu

โพสต์ที่ 22

จองครับ
supparoj

โพสต์ที่ 23

saints 529

โพสต์ที่ 24

หุ้นส่วนชีวิต

โพสต์ที่ 25

จอง 1 ที่ค่ะ
somjate1981

โพสต์ที่ 26

ktharin

โพสต์ที่ 27

baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 28

ampare
ผู้ติดตาม: 227

โพสต์ที่ 29

Time is the friend of the wonderful company, the enemy of the mediocre.
yojira

โพสต์ที่ 30

ขอจอง 1 ที่ครับ