สรุป "คัมภีร์นักลงทุนเน้นคุณค่า - The Intelligent Investor"

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนอุดร
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

สรุป "คัมภีร์นักลงทุนเน้นคุณค่า - The Intelligent Investor"

โพสต์ที่ 1

คัมภีร์นักลงทุนเน้นคุณค่า - The Intelligent Investor (บรรยายภาษาไทย)

"มันไม่ใช่หุ้นหรอกที่จะทำให้เรารวย แต่สิ่งที่เรารู้เกี่ยวกับหุ้นต่างหากที่จะทำให้เราร่ำรวยได้"
boypeter
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: สรุป "คัมภีร์นักลงทุนเน้นคุณค่า - The Intelligent Invest

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

Re: สรุป "คัมภีร์นักลงทุนเน้นคุณค่า - The Intelligent Invest

โพสต์ที่ 3

สั้น กระชับ เข้าใจง่าย
เยี่ยมมากครับ
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 4

บอกตามตรง ถ้าไม่มี clip นี้ ผมก็คงไม่มีโอกาสได้รู้ว่ายอดคัมภีร์ของวีไอนั้นเขียนอะไรไว้บ้าง
ขอบคุณมากๆ นะครับ
ข้าวไข่เจียว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

จาก facebook Shinestock168 สรุปไว้ 105 ข้อครับ

http://insurancethai.net/webboard/index.php?topic=933.0
โพสต์โพสต์