สนใจงานวิจัย ที่ อ.ไพรบูลย์ พูดถึงในรายการครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Night90
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

สนใจงานวิจัย ที่ อ.ไพรบูลย์ พูดถึงในรายการครับ

โพสต์ที่ 1

https://www.youtube.com/watch?v=VwcvC2S6Oco
ช่วง นาทีที่ 17.26
กับคำถามว่า หุ้นขึ้นเยอะ กับ ลงเยอะ อันไหนควรซื้อกว่า อยากเห็นตัวเลขครับว่า
ลงเยอะ ขึ้นเยอะ วัดจากอะไร ลงแค่ไหนเยอะ 30-20 ตัวที่เลือกเพราะอะไร

ซึ่งในรายการ อ.ไพรบูลย์บอกว่า ตีพิมพ์ลงในนิตยาสารของ NIDA ผมจะตามได้ที่ไหนบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
Verified User
ผู้ติดตาม: 7

Re: สนใจงานวิจัย ที่ อ.ไพรบูลย์ พูดถึงในรายการครับ

โพสต์ที่ 2

Night90
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

Re: สนใจงานวิจัย ที่ อ.ไพรบูลย์ พูดถึงในรายการครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ แต่เป็นคนละอันกับ Magic Formula ครับ เป็นเทป Q3 59
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
Verified User
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

Nlight เขียน:
ขอบคุณครับ แต่เป็นคนละอันกับ Magic Formula ครับ เป็นเทป Q3 59
น่าจะคนละอันจริงด้วยครับ
ตอนแรกฟังผ่านๆ ว่า ทดลองกับหุ้น 20-30 ตัว เหมือนเคย ก็นึกว่าเรื่องเดียวกัน
แต่ลองกลับมาฟังใหม่ หนนี้มีเปรียบเทียบกับหุ้นที่คนคิดว่าจะแย่ด้วย

ยังไงก็คงต้องรอผลงาน รอดูที่อาจารย์ว่าลง NIDA ตีพิมพ์ออกมาด้วยคนครับ
โพสต์โพสต์