""ประกันสุขภาพกลุ่มปี 2559 (ส่งบัตรให้แล้วค่ะ)"""

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ยุคกลาง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ""เปิดแล้ว..ประกันสุขภาพกลุ่มปี 2559 สมัครเลยค่ะ"""

โพสต์ที่ 31

ยุคกลาง เขียน:
sorawut เขียน:
ยุคกลาง เขียน:เพิ่งยื่นเอกสารสมัครสมาชิกให้ภรรยาเมื่อวาน ก่อนเที่ยง แต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับ (ชำระค่าสมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้ว ระยะ 3 ปี) ไม่ทราบว่าจะสมัครทันไหมครับ ถ้าไม่ทัน ขยายเวลาออกไปได้ไหมครับ
ไม่มีปัญหาครับ ลงชื่อตาม link นี้ได้เลยครับ

https://1drv.ms/xs/s!AiK1H-GT9q1BlgjiB_2iQfm3POks
ภรรยายังไม่ได้ Log in Name เลยครับ
ลงชื่อไว้แล้วครับ ชื่อ nicha (แต่ยังไม่ได้รับเมล์ตอบกลับเรื่ิองยืนยันการเป็นสมาชิกครับ) จึงแจ้งล่วงหน้าไว้ กลัวหมดเขตก่อน ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Re: ""เปิดแล้ว..ประกันสุขภาพกลุ่มปี 2559 สมัครเลยค่ะ"""

โพสต์ที่ 32

ยุคกลาง เขียน:เพิ่งยื่นเอกสารสมัครสมาชิกให้ภรรยาเมื่อวาน ก่อนเที่ยง แต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับ (ชำระค่าสมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้ว ระยะ 3 ปี) ไม่ทราบว่าจะสมัครทันไหมครับ ถ้าไม่ทัน ขยายเวลาออกไปได้ไหมครับ
ไม่มีปัญหาครับ ลงชื่อตาม link นี้ได้เลยครับ

https://1drv.ms/xs/s!AiK1H-GT9q1BlgjiB_2iQfm3POks
ภรรยายังไม่ได้ Log in Name เลยครับ
ลงชื่อไว้แล้วครับ ชื่อ nicha (แต่ยังไม่ได้รับเมล์ตอบกลับเรื่ิองยืนยันการเป็นสมาชิกครับ) จึงแจ้งล่วงหน้าไว้ กลัวหมดเขตก่อน ขอบคุณครับ
กรอกชื่อ username ว่า "nicha" แล้วกรอกบัตรประชาชน และเลือกแผนได้เลยครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
ยุคกลาง

โพสต์ที่ 33

กรอกชื่อ username ว่า "nicha" แล้วกรอกบัตรประชาชน และเลือกแผนได้เลยครับ
เรียบร้อยแล้วครับ รบกวนช่วยเช็คดูชื่อด้วยครับ ขอบคุณครับ
chanintr45

โพสต์ที่ 34

ผมสมัครไปเมื่อวันที่ 3 ต.ค. 59 ยังไม่ทราบว่าขะโอนเงินจ่ายค่าเบียต้องทำอย่างไรบ้างครับ
sorawut

โพสต์ที่ 35

chanintr45 เขียน:ผมสมัครไปเมื่อวันที่ 3 ต.ค. 59 ยังไม่ทราบว่าขะโอนเงินจ่ายค่าเบียต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ตอนนี้กำลังรวบรวมรายชื่อเพื่อส่งให้บริษัทประกันคำนวณเบี้ยประกันครับ

ถ้าได้ตัวเลขเมื่อไรจะแจ้งให้สมาชิกที่ลงชื่อไว้ทาง email และ PM เพื่อโอนเงินครับ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
ElleT

Re: ""ประกันสุขภาพกลุ่มปี 2559 (ส่งบัตรให้แล้วค่ะ)"""

โพสต์ที่ 36

ถัาอยากสมัครทีหลัง เช่น มค. 60 ทำได้ไหมครับ
ถ้าได้ ต้องทำอย่างไร
trainn

Re: ""ประกันสุขภาพกลุ่มปี 2559 (ส่งบัตรให้แล้วค่ะ)"""

โพสต์ที่ 37

มีเปิดรับรอบสองด้วยไหมครับ ... อยากสมัครด้วยครับ
รอบแรกไม่ได้อยู่เมืองไทยเลยพลาดไป

มี Wating List 2 คน ผมกับภรรยาคร๊าบ
ความล้มเหลว ให้การเรียนรู้ได้มากกว่า

ความสำเร็จ ...
sorawut

โพสต์ที่ 38

ทางสมาคมกำลังพิจารณาเปิดรับรอบเสริมอีก 1 รอบต้นเดือนธันวาคมนี้ครับ

คุ้มครองตั้งแต่ 1 มกราคม 2560 - 31 ตุลาคม 2560
sorawut

โพสต์ที่ 39

ขออภัยด้วยครับ หลังจากได้คุยกับทีมงานแล้ว สรุปว่าไม่มีการเปิดรอบเสริมแล้วครับ :oops:
ninja001

โพสต์ที่ 40

วันนี้ 2 ธ.ค.แล้วยังไม่ได้รับบัตรประกันกลุ่มเลยคะไม่ทราบว่าไปตกหล่น ณ.ที่ใด
กรุณาช่วยเช็คให้ด้วยคะ username ninja001 ขอบคุณคะ
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1396

โพสต์ที่ 41

ninja001 เขียน:วันนี้ 2 ธ.ค.แล้วยังไม่ได้รับบัตรประกันกลุ่มเลยคะไม่ทราบว่าไปตกหล่น ณ.ที่ใด
กรุณาช่วยเช็คให้ด้วยคะ username ninja001 ขอบคุณคะ

ทีมงานได้โทรศัพท์ชี้แจงเป็นที่เรียบร้อยค่ะ
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
ninja001

โพสต์ที่ 42

Thai VI Officer เขียน:
ninja001 เขียน:วันนี้ 2 ธ.ค.แล้วยังไม่ได้รับบัตรประกันกลุ่มเลยคะไม่ทราบว่าไปตกหล่น ณ.ที่ใด

ทีมงานได้โทรศัพท์ชี้แจงเป็นที่เรียบร้อยค่ะ
ได้รับบัตรประกันสุขภาพกลุ่มแล้วคะ ขอบคุณคะ
Papipu

โพสต์ที่ 43

เสียดายจัง ไม่ได้เข้ามาพักนึง :wall: :wall: ตอนนี้ยัง
รับสมัครมั้ยคะ
สติมา ปัญญาเกิด
sorawut

โพสต์ที่ 44

Papipu เขียน:เสียดายจัง ไม่ได้เข้ามาพักนึง :wall: :wall: ตอนนี้ยัง
รับสมัครมั้ยคะ
ต้องรอรอบปีใหม่เลยครับ

จะประกาศรับสมัครประมาณต้นเดือนกันยายน 2560 ครับ
pimrat

โพสต์ที่ 45

ผมพึ่งสมัครไปเมือวันที่ 11 เม.ย. 2560 ไม่ทราบว่าจะได้ด้วยหรือเปล่าครับ
sorawut

โพสต์ที่ 46

pimrat เขียน:ผมพึ่งสมัครไปเมือวันที่ 11 เม.ย. 2560 ไม่ทราบว่าจะได้ด้วยหรือเปล่าครับ
รบกวนรอประกาศรับสมัครประมาณต้นเดือนกันยายน 2560 ครับ
somsakul

โพสต์ที่ 47

ประกันสุขภาพรอบใหม่ไม่ทราบว่าเปิดหรือยังคะ
pawvaw

โพสต์ที่ 48

Thai VI Officer เขียน:**Update**

เรียน ท่านสมาชิก

ทางสมาคมฯ ขอเรียนแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ “โครงการประกันภัยกลุ่ม”
โดย บมจ. อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต เป็นตัวแทนประกัน ดังนี้

1. ชื่อผู้ถือกรมธรรม์ : สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
เลขที่กรมธรรม์ : GTL-02467-02665

2.มีผลเริ่มการคุ้มครอง วันที่ 1 พ.ย.59 - 31 ต.ค.60 (ระยะเวลา 1 ปี)

3.บริษัทประกันจะจัดส่งบัตรประจำตัวผู้ทำประกันภัยกลุ่มประมาณไม่เกินสัปดาห์ที่ 2 ของเดือน พ.ย.59 (หรืออาจจะเร็วกว่านั้น)
เมื่อสมาคมฯ ได้รับบัตรฯ แล้ว จะจัดส่งบัตรฯ ให้สมาชิกโดยเร็วที่สุด

4.กรณีเจ็บป่วยหรือบาดเจ็บระหว่างรอบัตรฯ

4.1 กรณีเข้ารักษาตัวเป็นผู้ป่วยใน (IPD) ที่โรงพยาบาล/คลินิก "ในเครือข่าย" – ไม่ต้องสำรองจ่าย
- ยื่นบัตรประชาชน
- แจ้งชื่อ สกุล และแจ้งว่ามีประกันสุขภาพกลุ่มกับบมจ. อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต

**กรณีติดปัญหา โทร.1373 กด 0 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่ call center 24 ชม.**

4.2 กรณีเป็นผู้ป่วยนอก (OPD) หรือเข้ารักษาตัวเป็นผู้ป่วยใน (IPD) ที่โรงพยาบาล/คลินิก "นอกเครือข่าย" – ต้องสำรองจ่าย

- เก็บใบรับรองแพทย์ (ต้นฉบับ)
- เก็บใบเสร็จรับเงิน (ต้นฉบับ)
- สำเนาบัตรประชาชน
- กรอกข้อมูลลงแบบฟอร์มเรียกร้องสินไหมอุบัติเหตุ หรือค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน
ดาว์ลโหลดแบบฟอร์ม คลิก >> http://goo.gl/Ji4Pnq
**กรอกข้อมูลเฉพาะ (แผ่นแรก)**

- เมื่อเตรียมเอกสารครบถ้วนแล้ว ส่งเอกสารทั้งหมดไปที่

คุณอนันต์ หงษ์สุวรรณ
บมจ.อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต
ฝ่ายประกันกลุ่มชั้น 6
อาคารเพลินจิตทาวน์เวอร์
898 ถ.เพลินจิต แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม.10330

///หมายเหตุ///
- โปรดถ่ายสำเนาเอกสารทุกฉบับเก็บไว้เป็นหลักฐาน
- ในการเบิกค่าสินไหมต้องส่งเอกสารต้นฉบับ เช่น ใบรับรองแพทย์ ใบเสร็จรับเงิน และแบบฟอร์มเบิกค่าสินไหมฯ ต้องกรอกข้อมูลด้วยลายมือตัวอักษรให้ชัดเจน

**ตรวจสอบรายชื่อ รพ.ในเครือ บมจ. อลิอันซ์ อยุธยา**

https://goo.gl/JtfRcO

คณะกรรมการ

(ข้อมูลเดิม)
"เปิดรับสมัครประกันสุขภาพกลุ่ม ปี 2559"

(เริ่มคุ้มครองวันที่ 1 พ.ย. 59 – 31 ต.ค.60 / ระยะเวลา 1 ปี)

เรียน ท่านสมาชิก

สมาคมฯ มีความยินดีที่จะเรียนแจ้งเรื่อง "เปิดรับสมัครประกันสุขภาพกลุ่ม ปี 2559"
(ประกันอุบัติเหตุ/ประกันสุขภาพ และคุ้มครองทุกโรคในปีถัดไป)
โดยมี บมจ. อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต เป็นตัวแทนประกัน

ทั้งนี้ ชื่อผู้ถือกรมธรรม์จะเป็นชื่อ : สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
เนื่องจากเป็นประกันภัยกลุ่ม มิใช่เป็นประกันรายบุคคล โดยมีรายละเอียดความคุ้มครองให้พิจารณา ดังต่อไปนี้

1. แผน IPD ห้อง 2,000 บาท กับ OPD 1,000 บาท

2. แผน IPD ห้อง 3,000 บาท กับ OPD 1,500 บาท

ตารางความคุ้มครองประกันภัยกลุ่ม ปี 2559.jpg
**อัตราเบี้ยประกันเป็นราคาประมาณการเท่านั้น
ทั้งนี้ อาจจะมีการปรับขึ้น/ลดลง ขึ้นอยู่กับจำนวนสมาชิกที่สมัครเข้ามา และจะทราบราคา(คงที่) หลังจากวันที่ 9 ตุลาคม 2559**

วัตถุประสงค์
เป็นสิทธิประโยชน์เพิ่มเติมให้กับสมาชิกสมาคมฯ ในกรณีเจ็บป่วยทั้งกรณีที่ยังไม่มีประกันสุขภาพมาก่อน หรือเพิ่มเติมจากประกันสุขภาพที่มีอยู่
**ยกเว้น ผู้ที่ถือบัตรประกันสุขภาพกลุ่มของ Allianz อยู่ก่อนแล้ว ทางสมาคมฯ ขอสงวนสิทธิ์การเข้าร่วมโครงการ**

ระยะเวลาการคุ้มครอง
มีผลคุ้มครอง 1 ปีตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายน 2559 จนถึง 31 ตุลาคม 2560
และจะมีการแจ้งเตือนให้ต่อประกันกลุ่มทุกปีทาง email และ PM ก่อนครบกำหนดความคุ้มครอง 1 เดือน

วิธีกาารชำระเงิน
เมื่อทางบริษัทประกันฯ ได้คำนวณค่าเบี้ยประกันในราคาคงที่แล้ว
ทางสมาคมฯ จะแจ้งวิธีการโอนชำระเงินให้ทราบทาง email และ PM อีกครั้ง เพื่อให้ชำระเงินภายในเวลาที่กำหนด

เงื่อนไขในการสมัคร

1. มีสถานะเป็นสมาชิกสมาคมฯ ตั้งแต่ 1 ปี เป็นต้นไป
(ไม่สามารถต่อประกันกลุ่มปีถัดไปได้ถ้าไม่ได้เป็นสมาชิกสมาคมฯ)

2. อายุระหว่าง 21 - 60 ปี (ต่อประกันกลุ่มได้ถึงอายุ 65 ปี)

3. ผู้ที่ถือบัตรประกันสุขภาพกลุ่มของ Allianz อยู่ก่อนแล้ว ไม่สามารถสมัครเข้าร่วมได้

4. ไม่ต้องตรวจสุขภาพ แต่ไม่คุ้มครองโรคเคยรักษาก่อนทำประกันกลุ่ม 90 วัน
(คุ้มครองทุกโรคเมื่อต่อประกันกลุ่มในปีถัดไป)

5. เมื่อสมัครแล้วไม่สามารถยกเลิกประกันกลุ่มระหว่างปีได้
(สมาชิกสมาคมฯ มีสิทธิ์เลือกที่จะต่อประกันกลุ่ม หรือไม่ต่อประกันกลุ่มในปีถัดไปได้)

6. บัตรประจำตัวผู้ทำประกันกลุ่มจะจัดส่งให้ทางไปรษณีย์แบบ EMS

7. ขอสงวนสิทธิ์ในการพิจารณาไม่ต่อประกันกลุ่ม สำหรับสมาชิกที่มีประวัติการเคลมผิดปกติ
หากท่านสมาชิกมีความประสงค์เข้าร่วมโครงการประกันสุขภาพกลุ่มปี 2559

โปรดลงทะเบียนจองสิทธิ์ได้ตั้งแต่วันนี้ จนถึงวันที่ 9 ตุลาคม 2559 ทาง link ออนไลน์ ดังนี้

“กรอกชื่อ Login Name” > “หมายเลขบัตรประชาชน” > “เลือกแผนประกัน”

หมายเหตุ: หลังจากวันที่ 9 ตุลาคม 2559 ทางสมาคมฯ จึงจะสามารถแจ้งเบี้ยประกันที่คงที่ และ ขั้นตอนการชำระเงินต่อไป
**สรุปขั้นตอนการสมัครเข้าร่วมโครงการฯ**

ลงชื่อ/เลือกแผนการคุ้มครอง > โอนชำระเงิน > แจ้งข้อมูลทีมงาน

.

:::ต้องการสมัครสมาชิก เพื่อเข้าร่วมโครงการและได้รับสิทธิพิเศษต่างๆ:::

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52653

คณะกรรมการ
somsakul

โพสต์ที่ 49

เห็นข้อความข้างต้นยังเป็นของ วันที่ 1 พ.ย. 59 – 31 ต.ค.60 ไม่แน่ใจว่า รอบใหม่สำหรับวันที่ 1 พ.ย. 60 – 31 ต.ค.61 เปิดหรือยังคะ
somsakul

โพสต์ที่ 50

เห็นจากลิงค์นี้แล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=49&t=61220