คิดถึงคุณ CatJ ใน Channel youtube

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
farm401rw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

คิดถึงคุณ CatJ ใน Channel youtube

โพสต์ที่ 1

สืบเนื่องจากผมเป็นนักลงทุนที่ต้องทำงานประจำด้วย เวลาผมขับไปรถไปทำงาน ผมมักจะโหลดคลิป money talk weekly ที่สัมภาษณ์ผู้บริหารบริษัทต่างๆ และรายการ business model ไปฟังในระหว่างขับรถเสมอ ซึ่งคุณ CatJ ทำไว้และ update ไว้ให้ฟังตลอด แต่มีวันดีคืนดีมีคนแจ้งละเมิดลิขสิทธิ์ channel คุณ CatJ ก็เลยต้องปิดไป ซึ่งทำให้ในปัจจุบันผมขาดแหล่งข้อมูลที่ใช้ทำความรู้จักกับบริษัทต่างๆไป น่าเสียดายมากๆครับ ใครพอจะมี channel อื่นๆที่ทำคลิปลักษณะนี้รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ตอนนี้ฟังได้แต่ oppday ใน set channel เท่านั้น เพราะ money talk channel ไม่ได้ทำคลิป money talk weekly ไว้เลยครับ สุดท้ายผมขอขอบคุณคุณ CatJ มากๆครับที่ที่ผ่านมาสร้างประโยชน์ให้กับนักลงทุนหลายคน รวมถึงนักลงทุนตัวเล็กๆอย่างผมมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนดูดาว

Re: คิดถึงคุณ CatJ ใน Channel youtube

โพสต์ที่ 2

ผมพึ่งทราบว่า channel ถูกปิดเพราะสาเหตุนี้ น่าเสียดายมากจริงๆ :(

ที่ผ่านมาต้องขอบคุณคุณ CatJ มากจริงๆครับ
จอมยุทธอินทรี
ผู้ติดตาม: 234

Re: คิดถึงคุณ CatJ ใน Channel youtube

โพสต์ที่ 3

เสียดายเหมือนกันครับที่คุณ CatJ ถูกปิด

ตอนนี้ผมดู Money Talk Weekly ผ่าน Channel ของคุณ Bkk Set ครับ

https://www.youtube.com/channel/UCTh2Ej ... aVCOTBg5Zw
Jakkasaran
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

เสียดายมากๆ ผมใช้งานของคุณ Catj ประจำ มีทุกรายการ สมัยเจาะแก่น VI , VI สายดำ, oppday ย้อนหลังหลายไตรมาส
farm401rw

โพสต์ที่ 5

จอมยุทธอินทรี เขียน:เสียดายเหมือนกันครับที่คุณ CatJ ถูกปิด

ตอนนี้ผมดู Money Talk Weekly ผ่าน Channel ของคุณ Bkk Set ครับ

https://www.youtube.com/channel/UCTh2Ej ... aVCOTBg5Zw
ขอบคุณครับ
นายมานะ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 193

โพสต์ที่ 6

ไม่รู้ว่าคุณ CatJ จะได้มีโอกาสมาอ่านมั้ย อยากขอบคุณคุณ CatJ มากจริงๆ ครับ คุณ CatJ ทำในสิ่งที่เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ นลท.มาก ไม่อยากให้หมดกำลังใจครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
เซริว
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 7

เสียดายจริงๆคับ ผมก็เป็นผู้ประสบภัยจากการหายไปของชาแนลคุณ CatJ ลำบากเลย
พฤษภกาสร อีกกุญชรอันปลดปลง
โททนต์เสน่งคง สำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา
บุณยา

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณคุณ CatJ มากๆครับ ^__^

เป็นกำลังใจให้นะครับ
chamnan028

โพสต์ที่ 9

ผมเองก็เป็นแฟนคลับ ช่องคุณ CatJ เหมือนกันครับ

ผมจะ download youtube มาฟังแบบ off line เวลาวิ่งออกกำลังกายตอนเช้า ๆ

เสียดายมากๆ ไม่รู้จะฟังยังงัย ...

ต้องดูทาง เวป Money channel ย้อนหลังซึ่งก็ได้แค่ 4-5 เดือน เท่านั้น
teevalue
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานของคุณ CatJ
ช่วงนี้เลยต้องไปดู money talk weekly ย้อนหลังใน app money channel
แต่หลายครั้งก็ไม่สะดวกเท่ากับ youtube ครับ
JOPRIT
Verified User

โพสต์ที่ 11

มิน่า งงอยู่ว่าทำไมเปิดดูไม่ได้ ขอบคุณ คุณ CatJ มากๆนะครับ
JOPRIT

โพสต์ที่ 12

มิน่า งงอยู่ว่าทำไมเปิดดูไม่ได้ ขอบคุณ คุณ CatJ มากๆนะครับ
Noinar
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานของคุณ CatJ
ขอบคุณครับ :)
" Risk comes from not knowing what you’re doing " Warrent Buffett
Night90
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 14

ปรกติผมจะอัดรายการจากช่องคุณ CatJ ไปเปิดฟัง(เฉพาะเสียง)ในรถเสมอๆ ช่วยได้มากๆ ตอนนี้คุณ CatJ หายไป ผมว่าข้อมูลที่ผมอยากได้คงจะหายไปเยอะเลย ทั้ง Oppday ทั้งรายการต่างๆ ที่ผ่านมาขอบคุณมากครับ
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 617

โพสต์ที่ 15

ขอขอบคุณพี่ CatJ ด้วยครับ

และมีความเป็นไปได้ไหมครับที่รายการ Money talk weekly จะมี clip อย่างเป็นทางการลงใน Youtube
ซึ่งจะช่วยอำนวนความสะดวกแก่นักลงทุนที่ทำงานประจำอย่างผม ที่จะ download และนำไปฟังแบบ off line และนำไปฟังระหว่างขับรถ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
โพสต์โพสต์