ทำไมหุ้นเครือกลุ่มสหพัฒน์ปั่นผลน้อยจังคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ต้น.เจียงฮาย
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ทำไมหุ้นเครือกลุ่มสหพัฒน์ปั่นผลน้อยจังคับ

โพสต์ที่ 1

ทำไมหุ้นกลุ่มเครือสหพัฒน์ ปั่นผลน้อยจังคับ ทั้งๆที่กระแสเงินสดและกำไรสะสมตั้งเยอะมาก
WorriedInvestor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ทำไมหุ้นเครือกลุ่มสหพัฒน์ปั่นผลน้อยจังคับ

โพสต์ที่ 2

เดาว่าผู้ถือหุ้นรายใหญ่ส่วนใหญ่ เป็นบริษัทในเครือ และเป็นผู้บริหารในเครือ ทำให้มีผลตอบแทนที่ไม่ใช่เงินปันผลอยู่แล้ว ทำให้ผู้ถือหุ้นรายย่อยซึ่งมีสัดส่วนน้อย ไม่มีความสำคัญพอที่ผู้บริหารจะเหลียวแลและแบ่งปันผลตอบแทนมาให้ผู้ถือรายย่อยน่ะครับ เดาล้วนๆ ครับ ผมก็อยากได้หุ้นบริษัทในเครือนี้มาเก็บในพอร์ตมากเลย แต่ปันผลมันไม่พอกินจริงๆ ครับ ถึงแม้มันจะดูมั่นคงดั่งหินผาก็เถอะ :wall: :wall: :wall:
ต้น.เจียงฮาย
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: ทำไมหุ้นเครือกลุ่มสหพัฒน์ปั่นผลน้อยจังคับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณคับ
โพสต์โพสต์