เปิดรับฟังความคิดเห็นสมาชิกเพื่อนำเสนอต่อ กลต.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
imerlot
Verified User
ผู้ติดตาม: 13

Re: เปิดรับฟังความคิดเห็นสมาชิกเพื่อนำเสนอต่อ กลต.

โพสต์ที่ 31

จากมุมมองของนักลงทุน
1. ให้ หุ้นที่มีราคา ต่ำกว่า เช่น 0.02 บาท เกิน 3 เดือนขึ้นไป
ให้ถูกบังคับ รวม par เช่น รวม 100หุ้น เป็น 1 หุ้น (จะทำให้ ราคาหุ้น จาก 0.02 กลายเป็น 2.00 บาท)
เหตุผลคือ ราคาที่ต่ำเกินไป เช่น 0.02 นั้น +- 0.01 มันเท่ากับ +-50%
มันไม่ควร +- เกิน วันละ 10%
ส่วนเกณฑ์ ราคาต่ำสุด ไม่รู้ ต้อง ค่อย ลองไป จะเป็น 0.10, 0.50, 1.00 ไม่รู้
แต่ควรจะเริ่มมี.

2. บริษัท ที่ยัง ขาดทุนอยู่ ไม่ควรให้ออกหุ้นเพิ่มทุน ซ้ำซาก(ถ้าไม่ใช่ ขออภัย)
บริษัท ควรมีกำไร จึงเพิ่มทุน ไม่ใช้เอา นักลงทุน เป็นตู้ ATM..
K.Jame
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: เปิดรับฟังความคิดเห็นสมาชิกเพื่อนำเสนอต่อ กลต.

โพสต์ที่ 32

ชื่อไฟล์ในงบการเงินเพิ่มเป็น FINANCIAL_STATEMENTS_Q2_59.XLS ได้มั้ยครับ จะได้เปิดเทียบกันได้โดยไม่ต้อง rename เอง (AUDITOR_REPORT และ NOTES ด้วยก็ดีนะครับ)
AAA

โพสต์ที่ 33

กองทุนรวมเก็บค่าบริหารตามผลประกอบการครับ

ขอบคุณครับ
TemImm

โพสต์ที่ 34

ไม่ทราบว่าหลังจากได้พูดคุยกับทาง กลต แล้วมีผลตอบรับเป็นอย่างไรบ้างครับ?