ดร.โชค ไพศาล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

คือผมเห็นมีบทความของ ดร.โชค ไพศาล ที่ settrade เห็นนามสกุลเหมือนพี่ครรชิตเลยไม่ทราบว่าเป็นญาติพี่ครรชิตรึเปล่าครับ :?:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 2

ไม่ได้เป็น ญาติ กันครับ แต่นามสกุลเหมือนกัน

ผมก็ซื้อหนังสือ "เล่นหุ้นผ่านเน็ต" กับ "ฉลาดออมฉลาดลงทุน" ของ ดร. โชค ไพศาล มาอ่าน

ก็นึกสงสัยอยู่เหมือนกัน ไม่ทราบท่าน ดร.โชค ไพศาล เป็นคนจังหวัดไหน

ใครรู้จักบ้าง
PP
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ครรชิต ไพศาล เขียน: ......ผมก็ซื้อหนังสือ "เล่นหุ้นผ่านเน็ต" กับ "ฉลาดออมฉลาดลงทุน" ของ ดร. โชค ไพศาล มาอ่าน.....
เท่าที่ดูจากขัอมูล"เกี่ยวกับผู้เขียน"ในหนังสือ"ฉลาดออมฉลาดลงทุน"(ผมก็ซื้อมาอ่านเหมือนคุณครรชิตครับ)และดูเหมืนว่า โชค ไพศาล เป็นเพียงนามปากกา ไม่ใช่ชื่อจริงนามสกุลจริงของผู้เขียน นะครับคุณครรชิต

การศึกษา : ไม่ใช่ปริญญาเอก เป็น ดร. อย่างที่คุณ gennieระบุข้างต้น (หรือว่าจะได้ปริญญาเอกกิตติมศักด์ภายหลังผมไม่ทราบ) ตามประวัติในหนังสือดังกล่าวเห็นบอกว่า ปริญญาตรีมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ปริญญาโท Royal Melbourne Institute of Technology (RMIT) Melbourne, Australia ครับคุณ genie
ล็อคหัวข้อ