ตลาดหุ้นอื่นๆในอาเซียน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

ตลาดหุ้นอื่นๆในอาเซียน

โพสต์ที่ 1

ขอสอบถามหน่อยครับ เราจะดูมาเก็ตแคป ของตลาดหุ้นประเทศอื่นๆในอาเซียน ที่อัพเดทได้ทางเว็บไหนครับ ขอบคุณมากครับ
jokerz
ผู้ติดตาม: 21

Re: ตลาดหุ้นอื่นๆในอาเซียน

โพสต์ที่ 2

ผมอยากทราบว่า Value ที่โชว์ตอนปิดวัน คือ Market Cap รึเปล่าครับ เช่นของไทยล่าสุด Value ของ SET = 41000 ล้านบาท แปลว่า Market Cap ของตลาดหุ้นไทย ก็คือ 41000 ล้านบาท รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
Leo_1978
ผู้ติดตาม: 0

Re: ตลาดหุ้นอื่นๆในอาเซียน

โพสต์ที่ 3

ปกติผมก็ไม่ได้ดูเท่าไรครับ แต่เห็นในเวปนี้เขามีรายละเอียด
เกี่ยวกับประเทศต่าง ๆ บ้างครับ ลองดูนะครับ

http://www.gurufocus.com/global-market-valuation.php

ส่วน Value ที่คุณ VAEEEEE เห็นตอนปิดวัน น่าจะเป็นมูลค่าซื้อขายในวันนั้น
ของทั้งตลาดครับ คือ ปริมาณหุ้นที่ซื้อขายในวันนั้น คูณ ราคาที่ซื้อขายหุ้น
ในแต่ละตัว รวมกันทุกตัวของทั้งตลาดในวันนั้นครับ
โพสต์โพสต์