พี่ๆ vi ทำประกันสุขภาพกันไหมครับ จ่ายปีละเท่าไหร่ แล้วทำกับบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
lipton
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พี่ๆ vi ทำประกันสุขภาพกันไหมครับ จ่ายปีละเท่าไหร่ แล้วทำกับบ

โพสต์ที่ 1

พี่ๆ vi ทำประกันสุขภาพกันไหมครับ จ่ายปีละเท่าไหร่ แล้วทำกับบริษัทไหนครับ

คือผม อยากจะทำประกันสุขภาพ ให้แม่ อายุ 70 ปี และ
ตัวทำให้ตัว เอง ผมอายุ 33 ปี
ผม เลยอยากทราบว่า ต้อง จ่ายปีละประมาณเท่าไหร่ แล้วทำกับบริษัทไหนถึงจะดี
ขอบคุณครับ
psiriwan

Re: พี่ๆ vi ทำประกันสุขภาพกันไหมครับ จ่ายปีละเท่าไหร่ แล้วทำ

โพสต์ที่ 2

ึ70 ไม่แน่ใจว่าบ ประกันจะรับทำรึเปล่านะครับ เห็นส่วนใหญ่จะไม่รับนะครับ ยกเว้นว่าเคยทำมาก่อนเช่น เริ่มทำตอน58 แล้วเค้าจะต่ออายุปีต่อปี ถึง 80 ได้ครับ แต่ถ้าให้ทำตอน 70 เลย คิดว่าไม่น่ามี บ ไหนรับทำประกันสุขภาพนะครับ
psiriwan

Re: พี่ๆ vi ทำประกันสุขภาพกันไหมครับ จ่ายปีละเท่าไหร่ แล้วทำ

โพสต์ที่ 3

psiriwan เขียน:ึ70 ไม่แน่ใจว่าบ ประกันจะรับทำรึเปล่านะคะ เห็นส่วนใหญ่จะไม่รับนะคะ ยกเว้นว่าเคยทำมาก่อนเช่น เริ่มทำตอน58 แล้วเค้าจะต่ออายุปีต่อปี ถึง 80 ได้คะ แต่ถ้าให้ทำตอน 70 เลย คิดว่าไม่น่ามี บ ไหนรับทำประกันสุขภาพนะคะ
satit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 4

70 ไม่มีบริษัทไหนรับเท่าที่รู้ ส่วนของน้องอายุยังน้อยลองดูของ Bupa ด้วยถ้าเราเป็นลูกค้าเก่าเรามีสิทธ์ทำต่อไปเรื่อยๆไม่จำกัดอายุ แต่อาจมีปรับเบี้ยหรือยกเว้นบางโรคที่ประวัติเราใช้จ่ายมากหรือเรื้อรัง ผมเองเป็นลูกค้าเขามา 2-3 ปีแล้ว
โพสต์โพสต์