^อีกหนึ่งโครงการดีๆ ที่จัดให้เฉพาะสมาชิกสมาคมฯ^

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
TWT
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: อีกหนึ่งโครงการดีๆ ที่จัดให้เฉพาะสมาชิกสมาคมฯ

โพสต์ที่ 31

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ...

โดยปกติ ผมทำประกันอุบัติเหตุ (PA) แบบจ่ายทิ้งปีต่อปี เอาไว้ปีละประมาณ 2,188 บาทครับ ...

ถ้าผมทำประกันสุขภาพกลุ่ม กับทางสมาคมฯ ... ประกันสุขภาพนี้จะ cover แทนประกันอุบัติเหตุที่ผมทำไว้ด้วย ใช่หรือไม่ครับ ???

หมายถึง ถ้าผมทำประกันสุขภาพกลุ่มกับสมาคมทุกๆปีแล้ว ดังนั้นผมไม่ต้องทำประกันอุบัติเหตุ (PA) ในปีต่อๆไปแล้วใช่ไหมครับ ??? (ผมจะได้นำเงินส่วนนั้นที่เคยทำทุกปี มาใส่เป็นประกันสุขภาพกลุ่ม กับทางสมาคมแทนครับ)

ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: อีกหนึ่งโครงการดีๆ ที่จัดให้เฉพาะสมาชิกสมาคมฯ

โพสต์ที่ 32

TWT เขียน:รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ...

โดยปกติ ผมทำประกันอุบัติเหตุ (PA) แบบจ่ายทิ้งปีต่อปี เอาไว้ปีละประมาณ 2,188 บาทครับ ...

ถ้าผมทำประกันสุขภาพกลุ่ม กับทางสมาคมฯ ... ประกันสุขภาพนี้จะ cover แทนประกันอุบัติเหตุที่ผมทำไว้ด้วย ใช่หรือไม่ครับ ???

หมายถึง ถ้าผมทำประกันสุขภาพกลุ่มกับสมาคมทุกๆปีแล้ว ดังนั้นผมไม่ต้องทำประกันอุบัติเหตุ (PA) ในปีต่อๆไปแล้วใช่ไหมครับ ??? (ผมจะได้นำเงินส่วนนั้นที่เคยทำทุกปี มาใส่เป็นประกันสุขภาพกลุ่ม กับทางสมาคมแทนครับ)

ถ้าดูข้อ 6 ในตาราง

รูปภาพ

จะเห็นว่าความคุ้มครอง 6,000 ถึง 8,000 น้อยมากเมื่อเทียบกับความคุ้มครองของประกันอุบัติเหตุ (PA) ครับ (ส่วนมากจะ 2 หมื่น up)
และประกันอุบัติเหตุจะรวมถึงการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุด้วยครับ

ส่วนตัวผมต้องการมีทั้งประกันสุขภาพและประกันอุบัติเหตุครับ เพราะวัตถุประสงค์มันต่างกันครับ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
คนเดินดิน

โพสต์ที่ 33

TWT เขียน:รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ...

ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ ว่า 6,000 หรือ 8,000 บาท ที่เป็นส่วนของอุบัติเหตุ เบิกได้เหมือนค่ารักษาพยาบาลของพวกประกัน PA หรือเปล่า และนับเป็น OPD หรือไม่ แล้วหากเกิดอุบัติเหตุหนักจนถึงต้องเข้านอนรักษาตัวที่ รพ. จะใช้ในส่วน IPD ได้หรือไม่ครับ
sorawut

Re: ^อีกหนึ่งโครงการดีๆ ที่จัดให้เฉพาะสมาชิกสมาคมฯ^

โพสต์ที่ 34

คำตอบจากตัวแทนประกันนะครับ
ตัวแทนประกัน เขียน:1) เบิกได้เหมือนค่ารักษาพยาบาลของพวกประกัน PA หรือเปล่า
รักษาอาการบาดเจ็บ ตามจำนวนเงิน ตามแผนที่เลือกไว้ หากเกินจำนวนเงินตามที่เลือก ต้องจ่ายเอง

2) และนับเป็น OPD หรือไม่ แล้วหากเกิดอุบัติเหตุหนักจนถึงต้องเข้านอนรักษาตัวที่ รพ. จะใช้ในส่วน IPD ได้หรือไม่ครับ
หากเกิดอุบัติเหตุ สามารถรักษาทั้ง OPD และ IPD ได้
ยกตัวอย่าง

OPD (เช่น มีดบาด, หกล้มเป็นแผลฯ)
สามารถหาหมอรักษาได้

IPD (เช่น ถูกรถเชี่ยว, ชนหนัก)
เมื่อเกิดเหตุแล้ว ให้ไปหาหมอภายใน 24 ชม. และหากอาการหนัก สามารถ Admit ได้ โดยค่าใช้จ่ายตามแผนประกันที่เลือกไว้ คุ้มครองตั้งแต่ข้อ 1 – 7 (ตามตาราง)

ทั้งนี้ การบาดเจ็บหรือเจ็บป่วยแต่ละครั้ง ต้องคำนึงถึง "ข้อยกเว้น" ทุกครั้ง กรณีหากผู้บาดเจ็บมีอาการมึนเมา ทางบริษัท ประกันฯ ก็จะไม่คุ้มครอง
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
ptaseeker
Verified User

Re: ^อีกหนึ่งโครงการดีๆ ที่จัดให้เฉพาะสมาชิกสมาคมฯ^

โพสต์ที่ 35

เมื่อกี่บ.ประกันมาคุย ถ้าอายุเกิน 35 ขึ้นไปทำกับสมาคมคุ้มค่ากว่า ราคาเดียวเหมาๆ ราคานี้ดีมากเลยครับ เห็นในตารางคนอายุเยอะๆ ค่าประกันเป็นหมื่นเหนาะ ตัวเสริมที่ใกล้เคียงกับตัว 6,xxx นะ
low risk High return!
Konosuke

โพสต์ที่ 36

กรอกชื่อ Login Name” “หมายเลขบัตรประชาชน” และ “เลือกแผนประกัน” ในแบบฟอร์มออนไลน์ตามลิงค์ไปเรียบร้อยแล้ว เมื่อหลายวันก่อน แต่ไม่มีการแจ้งอะไรกลับมา ต้องทำอย่างไรต่อครับ

สอบถามเพิ่มเติมว่า OPD ของประกันสุขภาพนี้ ครอบคลุมเวลาที่เราไม่สบาย เป็นหวัด เป็นไข้ไปหาหมอด้วยใช่มั้ยครับ?
sorawut

โพสต์ที่ 37

Konosuke เขียน:กรอกชื่อ Login Name” “หมายเลขบัตรประชาชน” และ “เลือกแผนประกัน” ในแบบฟอร์มออนไลน์ตามลิงค์ไปเรียบร้อยแล้ว เมื่อหลายวันก่อน แต่ไม่มีการแจ้งอะไรกลับมา ต้องทำอย่างไรต่อครับ?
รอการแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมประมาณวันที่ 15-16 ตุลาคมผ่านทาง email & pm ครับ
Konosuke เขียน:สอบถามเพิ่มเติมว่า OPD ของประกันสุขภาพนี้ ครอบคลุมเวลาที่เราไม่สบาย เป็นหวัด เป็นไข้ไปหาหมอด้วยใช่มั้ยครับ?
ใช่ครับ
large
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 38

ถ้าหลังวันที่ 15 หรือ 16 จะแจ้งชื่ออีกทีได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
sorawut

โพสต์ที่ 39

large เขียน:ถ้าหลังวันที่ 15 หรือ 16 จะแจ้งชื่ออีกทีได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
รายชื่อที่ส่งมาหลังวันที่ 12 ตุลาคม ถ้ามีจำนวนไม่มากอาจต้องรอให้รายชื่อมากพอค่อยรับสมัครเพิ่มครับ

กรอกข้อมูลภายในวันนี้ดีกว่าครับ มีโอกาสโอนเงินถึงประมาณวันที่ 22 ตุลาคมครับ :D
seed

โพสต์ที่ 40

สมัครไปแลัวครับวันนี้
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 41

:mrgreen: สมัครเรียบร้อยละครับ :B
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
large

โพสต์ที่ 42

sorawut เขียน: รายชื่อที่ส่งมาหลังวันที่ 12 ตุลาคม ถ้ามีจำนวนไม่มากอาจต้องรอให้รายชื่อมากพอค่อยรับสมัครเพิ่มครับ

กรอกข้อมูลภายในวันนี้ดีกว่าครับ มีโอกาสโอนเงินถึงประมาณวันที่ 22 ตุลาคมครับ :D
พอดีอยากทำให้ภรรยาด้วยครับ แต่ติดตรงที่ว่าภรรยาไม่ได้เป็นสมาชิก แล้วบัตรปชช.ก็หายน่ะครับ
จะมีเวลาว่างไปทำ + สมัครสมาชิกอาจจะเกินวันที่ 15 ไปน่ะครับ
sorawut

โพสต์ที่ 43

large เขียน:พอดีอยากทำให้ภรรยาด้วยครับ แต่ติดตรงที่ว่าภรรยาไม่ได้เป็นสมาชิก แล้วบัตรปชช.ก็หายน่ะครับ
จะมีเวลาว่างไปทำ + สมัครสมาชิกอาจจะเกินวันที่ 15 ไปน่ะครับ
งั้นรบกวน PM ชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด มาให้ผมก่อนนะครับ เพราะผมต้องรวบรวมรายชื่อส่งบริษัทประกันพรุ่งนี้ครับ :D

แต่ยังไงต้องมีสำเนาบัตรประชาชนเพื่อสมัครสมาชิกสมาคมและประกันกลุ่มภายในวันที่ 22 ตุลาคมนะครับ
large

โพสต์ที่ 44

sorawut เขียน: งั้นรบกวน PM ชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด มาให้ผมก่อนนะครับ เพราะผมต้องรวบรวมรายชื่อส่งบริษัทประกันพรุ่งนี้ครับ :D

แต่ยังไงต้องมีสำเนาบัตรประชาชนเพื่อสมัครสมาชิกสมาคมและประกันกลุ่มภายในวันที่ 22 ตุลาคมนะครับ
pm ไปแล้วนะครับ ขอบคุณคุณ sorawut มากครับ
Croyoty
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 45

ยังสมัครวันพรุ่งนี้ทันไหมครับ
สุขแบบเรียบง่าย สุขจากความสงบ
สู่วิถีธรรมชาติ ... วิถีแห่ง เซน

รูปภาพ
sorawut

โพสต์ที่ 46

Croyoty เขียน:ยังสมัครวันพรุ่งนี้ทันไหมครับ
สามารถลงชื่อแจ้งความจำนงที่ link นี้ได้ครับ

http://1drv.ms/1L5xTI2

ถ้ามีการเปิดรับสมัครเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบทาง email และ pm ครับ
dino

โพสต์ที่ 47

:mrgreen:
2. เตรียมหลักฐาน
2.1 สำเนาบัตรประชาชน 1 ฉบับ

2.2 สำเนาหน้าบัญชีธนาคาร 1 ฉบับ - กรณีโอนค่าสินไหมคืน

2.3 เอกสารผู้รับผลประโยชน์ประกันชีวิต 1 ฉบับ – ตามลิงค์นี้ http://1drv.ms/1KcA6ME
สมาชิกกรอกข้อมูลทั้งหมด (นอกกล่องสี่เหลี่ยม) ให้เรียบร้อย
*แล้วส่งเอกสารฉบับจริง* มาที่สำนักงานสมาคมฯ ไม่เกินวันที่ 16 พฤศจิกายน 2558*
*ที่อยู่สมาคมฯ แจ้งรายละเอียดไว้ข้างท้ายของข้อความนี้

2.4 หลักฐานในการโอนชำระค่าเบี้ยประกันภัย 1 ฉบับ
กรุณาเซ็นต์ชื่อ-สกุล และสำเนาถูกต้อง เฉพาะเอกสาร ข้อ 2.1, ข้อ 2.2 และข้อ 2.4 เท่านั้น โดยเขียนกำกับว่า

“ใช้สำหรับสมัครทำประกันสุขภาพกลุ่มกับ บมจ.อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต เท่านั้น”

3. แจ้งข้อมูลเพิ่มเติมและจัดส่งเอกสาร

3.1 “ระบุสัญชาติ” เพิ่มเติม

3.2 “ระบุที่อยู่และรหัสไปรษณีย์” เพื่อจัดส่งบัตรประจำตัวผู้ทำประกันภัยกลุ่ม

3.3 ส่งเอกสารทั้งหมดทาง email: [email protected] เท่านั้น

3.4 “ระบุหัวข้ออีเมล์แจ้งทีมงาน” ตามด้วยชื่อ Login Name

“ส่งเอกสารการชำระเบี้ยประกันภัยกลุ่ม – dino”

ตกลงเอกสารส่งทางไหนยังไงครับ ทางจดหมายมาที่สมาคม หรือ email ครับ :mrgreen:
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
sorawut

โพสต์ที่ 48

2.1 2.2 2.4 ส่งทาง email ครับ

เฉพาะ 2.3 ให้ส่งเอกสารฉบับจริงทางไปรษณีย์ไม่เกินวันที่ 16 พฤศจิกายน ครับพี่ dino :D
dino

โพสต์ที่ 49

:mrgreen: ขอบคุณครับ
Tiffy

โพสต์ที่ 50

ส่งเอกสารเรียบร้อยค่ะ :-D

ไม่ทราบว่าประกันจะมีผลบังคับเมื่อไรค่ะ?
sorawut

โพสต์ที่ 51

Tiffy เขียน:ส่งเอกสารเรียบร้อยค่ะ :-D

ไม่ทราบว่าประกันจะมีผลบังคับเมื่อไรค่ะ?
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคือ 1พฤศจิกายน 2558 ครับ
Konosuke

โพสต์ที่ 52

ผมยังงงอยู่เลยครับ
เอกสารมี 2 ข้อ ข้อ 2 กับข้อ 3

2. เตรียมหลักฐาน
2.1 สำเนาบัตรประชาชน 1 ฉบับ

2.2 สำเนาหน้าบัญชีธนาคาร 1 ฉบับ - กรณีโอนค่าสินไหมคืน

2.3 เอกสารผู้รับผลประโยชน์ประกันชีวิต 1 ฉบับ – ตามลิงค์นี้ http://1drv.ms/1KcA6ME
สมาชิกกรอกข้อมูลทั้งหมด (นอกกล่องสี่เหลี่ยม) ให้เรียบร้อย
*แล้วส่งเอกสารฉบับจริง* มาที่สำนักงานสมาคมฯ ไม่เกินวันที่ 16 พฤศจิกายน 2558*
*ที่อยู่สมาคมฯ แจ้งรายละเอียดไว้ข้างท้ายของข้อความนี้

2.4 หลักฐานในการโอนชำระค่าเบี้ยประกันภัย 1 ฉบับ
กรุณาเซ็นต์ชื่อ-สกุล และสำเนาถูกต้อง เฉพาะเอกสาร ข้อ 2.1, ข้อ 2.2 และข้อ 2.4 เท่านั้น โดยเขียนกำกับว่า

“ใช้สำหรับสมัครทำประกันสุขภาพกลุ่มกับ บมจ.อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต เท่านั้น”

3. แจ้งข้อมูลเพิ่มเติมและจัดส่งเอกสาร
3.1 “ระบุสัญชาติ” เพิ่มเติม

3.2 “ระบุที่อยู่และรหัสไปรษณีย์” เพื่อจัดส่งบัตรประจำตัวผู้ทำประกันภัยกลุ่ม

3.3 ส่งเอกสารทั้งหมดทาง email: [email protected] เท่านั้น

3.4 “ระบุหัวข้ออีเมล์แจ้งทีมงาน” ตามด้วยชื่อ Login Name

“ส่งเอกสารการชำระเบี้ยประกันภัยกลุ่ม – Konosuke”

เอกสารข้อไหนส่งทางไปรษณีย์ ข้อไหนส่งทางเมล์ครับ งง?
large

โพสต์ที่ 53

2.1 2.2 2.4 3.1 3.2 ส่งทางอีเมลล์
2.3 ส่งไปรษณีย์
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1398

โพสต์ที่ 54

เรียน ท่านสมาชิก

ขอแจ้งการเตรียมเอกสารที่ถูกต้อง ดังนี้

ส่งเอกสารทางอีเมล์ - อีเมล์ทีมงาน [email protected]
1. สำเนาบัตรประชาชน
2. สำเนาหน้าบัญชีธนาคาร
3. สำเนาการโอนชำระค่าเบี้ยประกัน (สามารถโอนออนไลน์ และ capture ได้ค่ะ)

ส่งเอกสารฉบับจริง - ส่งทางไปรษณีย์แบบลงทะเบียน หรือยื่นที่สมาคมฯ ณ วันทำการ
เอกสารผู้รับผลประโยชน์

หากข้อมูลที่ส่งให้ก่อนหน้านี้ ทำให้ท่านสมาชิกสับสนเล็กน้อย ทีมงานต้องขออภัยนะค่ะ :D
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
aodetmat
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 55

ปีหน้าจะมีเปิดรับสมัครอีกไหมครับ
ช้าๆ แต่ ชัวร์ 不要担心
sorawut

โพสต์ที่ 56

มีทุกปีแน่นอนครับ :D
large

โพสต์ที่ 57

sorawut เขียน:มีทุกปีแน่นอนครับ :D
ปีนี้ค่อนข้างกระชั้น ปีหน้าขอแจ้งล่วงหน้าก่อนส่งเอกสารซัก 1 เดือนก็ดีนะครับ
TWT

โพสต์ที่ 58

หากเป็นไปได้รบกวนทีมงานสรุปยอด จำนวนสมากชิกที่ร่วมโครงการ ทั้งแผนที่ 1 และแผนที่ 2 ให้สมาชิกได้ทราบด้วย น่าจะดีนะครับ

sorawut

โพสต์ที่ 59

ได้ครับ รอหลังวันที่ 1 พฤศจิกายน จะมีสรุปให้ครับ :D
Konosuke

โพสต์ที่ 60

ผมว่าไม่แฟร์และไม่สมเหตุผลเลยครับ ที่ต้องรอถึงวันที่ 1 พฤศจิกายน สำหรับคนที่จ่ายเงินแล้วและส่งเอกสารทุกอย่างไปเรียบร้อยแล้ว (อย่างผมโอนเงินเรียบร้อยแล้วส่งเอกสารหมดแล้วตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว )แต่ต้องมานั่งรอคนอื่นที่ยังไม่เรียบร้อยหรือการทำงานของตัวแทนประกัน
ผมว่าโรคภัยไข้เจ็บหรืออุบัติเหตุมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลานะครับ สมมุติวันนี้พรุ่งนี้ผมไข้ขึ้นสูงหรือเกิดอุบัติเหตุกับตัวผม ก็เท่ากับว่าที่ทำประกันกับสมาคมสูญเปล่าเลยนะครับ
สำหรับคนที่จ่ายเงินแล้วส่งเอกสารแล้วก็น่าจะมีผลเลยครับ ดีซะอีกคนอื่นจะได้ไม่เถลไถลรีบจัดการให้เรียบร้อย ทำไมต้องรอครับ ผมไม่เข้าใจ จ่ายเงินแล้วส่งเอกสารแล้วก็เพียงพออย่างมากที่สุดแล้ว ....ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ
อย่างทำประกันรถแค่แจ้งว่าทำประกัน ก็แอคทีฟคุ้มครองแล้ว ทั้งที่ยังไม่จ่ายตังค์
ผมว่าทางสมาคมน่าที่จะคุยกับตัวแทนนะครับ เรื่องแบบนี้อย่าปล่อยให้ตัวแทนเอาเปรียบเลยครับ ผมนึกว่าการทำประกันกลุ่มยิ่งกับสมาคมแล้วน่าที่จะมีPower ในการคุยกับบริษัทประกันซะอีก.................