เพื่อน ๆ ลงโปรแกรมAnti virus หรือ spy ware อะไรครับกับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
todsapon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เพื่อน ๆ ลงโปรแกรมAnti virus หรือ spy ware อะไรครับกับ

โพสต์ที่ 1

เครื่องคอมหรือโน้ตบุคที่ใช้เทรดหุ้น

เรามีความเสี่ยงมากแค่ไหนกับการโดน hack รหัสผ่านแล้วไปเทรดหุ้น
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ
mandroid

Re: เพื่อน ๆ ลงโปรแกรมAnti virus หรือ spy ware อะไรครับกับ

โพสต์ที่ 2

ถ้าเรื่องความเสี่ยงการโดนแฮค จริงๆ จะมาจาก wifi ที่เป็นแบบสาธารณะ ที่เปิดฟรีโดยไม่ได้ใช้รหัสผ่านครับ ไม่ว่าเราใช้ธุรกรรมใดๆมีความเสี่ยง

แต่ถ้าใช้เป็น 3G หรือ mobile internet ของมือเองก็ปิดความเสี่ยงไปได้ส่วนหนึ่งครับ

นอกจากนั้นก็มาจาก program ที่เรา download มาลงในเครื่องนะครับ

ส่วนตัวผมใช้ kaspersky internet security 2015 เพราะใช้ธุรกรรม online ค่อนข้างเยอะ ตัวนี้เสียเงินเป็นรายปีครับ

ถ้าตัวฟรีอื่นๆที่น่าสนใจ รอท่านอื่นๆแนะนำนะครับ :)
kasimasi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: เพื่อน ๆ ลงโปรแกรมAnti virus หรือ spy ware อะไรครับกับ

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ใช้ของ Bitdefender Internet Security 2014 ได้ไลเซนท์ฟรีตอนซื้อเร้าท์เตอร์ยี่ห้อ ASUS ถ้าหมดอายุเมื่อไร คงเปลี่ยนไปใช้ของ Webroot เพราะ ตัวนี้ใช้แรงเครื่องน้อยมาก สแกนไว ขนาดโปรแกรมเล็ก เพราะตัว Virus Definition เก็บไว้บน Cloud แทนที่จะเก็บไว้ในพีซีเหมือนกับยี่ห้ออื่น
kasimasi
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

มีอีกโปรแกรมที่ใช้ ไวรัสดาต้าเบส เก็บไว้บน Cloud ก็ Panda Antivirus ครับ
เคยเอาตัวฟรีมาลองใช้ เวลารันโปรแกรมอะไรแปลกๆ มันบล็อกหมดเลย แต่ตอนเข้าเวป Phishing บางทีมีหลุด

Bitdefender เวอร์ชั่น 2014 ที่ใช้อยู่ เจอปัญหาว่า บางครั้งจะมีป็อปอัฟแจ้งโปรแกรมใหม่ๆมาเสนอ หน้าต่างที่แสดง-มันใหญ่มากครับ กินไปครึ่งนึงของจอ น่าเบื่อเหมือนกัน ต้องไปคลิกปิดทิ้งทุกครั้ง
COPSTER

โพสต์ที่ 5

เครื่องผมลงไว้อย่างต่ำ 2-3 โปรแกรมครับ เพราะบางโปรแกรม scan แล้วไม่พบ แต่ใช้อีกโปรแกรมเจอเพียบเลยครับ
ลองโหลดตามเวปนี้ก็ได้นะครับ
http://software.thaiware.com/download/% ... 1%E0%B8%AA
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ผมใช้ Trend micro ครับ แถมฟังค์ชั่น tuneup เครื่องให้ด้วย
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 7

ผมลบและเลิกใช้โปรแกรมAnti virus หรือ spy ware นานแล้ว
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ที่ใช้งานมี Trend micro โดนบังคับให้ติดตั้ง
:)
:)
AleAle
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

Avast Free Antivirus ครับ
Eakchai56

โพสต์ที่ 10

ขอถามแทรกเฉพาะเรื่องนี้นะครับ
คือ"โดน hack รหัสผ่านแล้วไปเทรดหุ้น" คน hack จะได้อะไรและคนโดน hack จะเสียอะไร
โพสต์โพสต์