ช่วงนี้ พี่ๆ ปรับพอร์ตไปลงทุนต่างประเทศมากขึ้นมั๊ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pakakal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงนี้ พี่ๆ ปรับพอร์ตไปลงทุนต่างประเทศมากขึ้นมั๊ยครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีช่วงที่ผ่านมา ผมเห็นมีนักลงทุนหลายๆท่านปรับพอร์ตไปลงทุนต่างประเทศมากขึ้น อยากทราบว่าช่วงนี้ พี่ๆ ปรับพอร์ตไปลงทุนต่างประเทศมากขึ้นมั๊ยครับ และประเทศไหนบ้างครับ
got it.
ภาพประจำตัวสมาชิก
charnengi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

Re: ช่วงนี้ พี่ๆ ปรับพอร์ตไปลงทุนต่างประเทศมากขึ้นมั๊ยครับ

โพสต์ที่ 2

ไปครับ 15% พอร์ตไปอินเดียผ่านกองทุนครับ
low PROFILE but HIGH PROFITS
dino
ผู้ติดตาม: 6

Re: ช่วงนี้ พี่ๆ ปรับพอร์ตไปลงทุนต่างประเทศมากขึ้นมั๊ยครับ

โพสต์ที่ 3

:mrgreen: ผมไม่เก่งครับ ไม่กล้าไปไหนไกลๆ
การไม่รู้กระจ่างผมถือว่าเสี่ยงครับ แหะ แหะ
แค่ห้าหกร้อยตัวที่นี่เพียงพอแล้วสำหรับผมครับ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
Lastpun
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ค่าเงินไม่ค่อยเอื้อเลย แล้วประกอบกับ QE ที่อัดกันทั่วโลกทำเอา Asset แต่ละที่บวมกันมาก
picatos
ผู้ติดตาม: 325

โพสต์ที่ 5

60-70% ของพอร์ตอยู่ที่ สหรัฐฯ มาสัก 2-3 ปีแล้วครับ
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
ktoa
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

60% อยู่ที่อเมริกาครับ ช่วยภาพรวมพอร์ตปีนี้ได้มากจริงๆ YTD บวกไป 13% แม้ว่าของไทยติดลบ แต่ที่อเมริกาช่วยได้มากครับ
โพสต์โพสต์