เผยแพร่รายงานประจำปีมีความผิดไหม พูดชื่อหุ้นผิดไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Blue planet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เผยแพร่รายงานประจำปีมีความผิดไหม พูดชื่อหุ้นผิดไหม

โพสต์ที่ 1

หากเราต้องการรวบรวมข้อมูลที่สำคัญในแบบ 56-1 หรือรายงานประจำปีโดยย่อให้อ่านง่ายมาเป็นรูปเล่มหรือเป็น Application เพื่อให้อ่านง่ายขึ้น ถือว่ามีความผิดไหม แล้วถ้ามีการรวบรวมข้อมูลเชิงวิเคราะห์ของหุ้นรายตัวมาเป็นรูปเล่ม(ไม่ได้เชียร์)จะสามารถพูดถึงชื่อหุ้นได้หรือไม่ มีกฏหมายให้ศึกษาตรงไหนบ้าง
patto_kung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: เผยแพร่รายงานประจำปีมีความผิดไหม พูดชื่อหุ้นผิดไหม

โพสต์ที่ 2

ใน ios จะมี application ที่ชื่อ 56-1 อยู่แล้วนะครับ เป็นการรวบรวมรายงานประจำปีของแต่ละบริษัทมาให้ download แต่ไม่มีการวิเคราะห์ต่างๆ คิดว่า การวิเคราะห์โดยบอกรายชื่อหุ้นน่าจะต้องมีใบอนุญาตนะครับ
โพสต์โพสต์