ใครไปงาน mai forumทางทีมผู้จัดงานขอ feedback ด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 38

ใครไปงาน mai forumทางทีมผู้จัดงานขอ feedback ด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

ทางทีมงานฝากมาถามเพื่อ ปรับปรุงให้งานมีคุณภาพเพิ่มขึ้น เพื่อนักลงทุนทุกท่านครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 121

Re: ใครไปงาน mai forumทางทีมผู้จัดงานขอ feedback ด้วยครับ

โพสต์ที่ 2

คนสนใจมีจำนวนมาก ที่นั่งไม่พอครับหมอเค ขนาดจัดงานวันธรรมดา.เว้นแต่สายไฟแนนซ์ที่ได้หยุดงาน อยากให้ย้ายมาจัดเป็นเสาร์-อาทิตย์แทน ซึ่งผมว่าคนคงมางานเป็นจำนวนมาก ถึงส่วนตัวแล้วผมก็อยากให้คนน้อยเพราะไม่อึดอัด แต่อีกใจก็อยากให้นักลงทุนได้เข้าถึงข้อมูลและสัมนาดีๆได้ทั่วถึงกันครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
shanghaigeny
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 77

Re: ใครไปงาน mai forumทางทีมผู้จัดงานขอ feedback ด้วยครับ

โพสต์ที่ 3

งานวันเดียว มันน้อยไป อะครับ เพราะเวลาเข้าสอบถามแต่ละบู๊ตใช้เวลาพอสมควรเลยครับ เลยทำให้ไปคุยกับบู๊ตที่สนใจได้ไม่หมด
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณทุก comment ครับ อยากให้ comment เยอะๆ เลย เพราะ ผู้จัดงานเขาจะคอยมาอ่านในนี้เองครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
amornkowa
ผู้ติดตาม: 255

โพสต์ที่ 5

ผมเห็นด้วยที่จัดงานวันหยุดและเพิ่มเป็น2วันจะได้มีเวลาไปเยี่ยมบูธอย่างทั่วถึง และสัมมนาดีๆหลายงานจะได้ไม่ชนกัน.
ที่นั่งmoney talk เพิ่มแล้วกว่าปีที่แล้วยังไม่พอเลย คนสนใจเยอะจริง ถ่ายทอดสดเลยเผื่อคนมาไม่ได้จะได้ชมด้วย
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 6

จัดได้ดีครับ เห็นด้วยที่อยากให้จัด 2 วัน วันเสาร์และอาทิตย์....แต่ถ้าเป็นวันเดียว วันที่ 1/7 ก็เหมาะดี เพราะเป็นวันหยุดของตลาดด้วย แต่ต้องยืดเวลาให้เริ่ม 9.00 น.ไปจบสัก 20.00 น..... แค่เยี่ยมชมและเข้าใจกิจการบริษัทต่าง ๆ ก็ ใช้เวลาหมดแล้ว ไม่สามารถจะไปฟังสัมมนาได้ครับ ผมสนใจชมบูธที่จัดมากกว่าสัมมนา :D :D :D
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
zanac
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

เป็นงานที่ดีมากๆเลยครับ ส่วนตัวเข้าไปรู้สึกว่าดีใจที่ได้ถามคำถามใกล้ชิดกับทาง ผบห. เวลาดูอ่านจากเวปไซค์กับเวลาไปสัมผัสผลิตภัณฑ์และบริการของจริงนี่ความรู้สึกแตกต่างกันมากเลย
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

จัดได้ดีมากครับ แต่อยากให้มีการเปิดทีวีแนะนำบริษัทและสินค้าในเบื้องต้นทุกบริษัทครับ เพราะบางคนยังไม่รู้ว่าบริษัททำอะไรทำให้ใช้เวลาในการอธิบายมากครับ
ADAM SMITH
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 9

ผมว่าสัมมนาควรจัดตั้งแต่ช่วงเช้าจะได้ไม่ชนกัน สัมมนาดีๆทั้งนั้นแต่จัดชนกันเลยไม่ได้เข้าฟังหลายรายการ
ds105

โพสต์ที่ 10

ชอบครับ เเต่คุยได้ไม่กี่บริษัท เพราะจะไปฟังสัมมนาครับ สุดท้ายต้องเลือกไปคุยกับบริษัทที่เราสนใจจริงๆครับ
<< New >>
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 11

ผมว่าอาจจะไม่ต้องระบุว่าเป็นบริษัทที่มาจากmai ก็ดีครับ แต่ถ้าจะเป็นset forum ก็คงที่ไม่พอ
น่าจะเป็นแบบoppdayครับ คือบริษัทไหนพร้อมอยากมาก็มา
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
คนหลังเขา
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณทีมงานผู้จัดมากครับ เป็นกิจกรรมที่ดีมาก
เปิดโอกาสให้ได้พูดคุยโดยตรงกับบริษัทตรงๆ
การเปิดforumชนกัน เข้าใจว่าติดเงื่อนไขเรื่องของเวลา
ถ้าผู้จัดหลีกเลี่ยงforumที่relateกัน ไม่มาจัดเวลาตรงกัน
แล้วแจ้งการรับชมย้อนหลังทางyoutubeได้
คิดว่าน่าจะพอแก้ปัญหาไปได้นะครับ
ในส่วนของบริษัที่มาออกบู๊ท ผมชอบของรพ.ไทยนครินทร์
นอกเหนือจากบริการตรวจสุขภาพฟรี
มีโต๊ะติดป้ายIR ตั้งให้เห็นชัดเจน มีเจ้าหน้าที่standby พร้อม
หลายๆบริษัทพาคนมาเป็นสิบ บางทีอยากจะเข้าไปฟังอะไรคร่าวๆ
มันก็เขินๆ ไม่รู้จะไปคุยกะใคร
richierich
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 13

งานจัดได้ดีครับ แต่เวลา และสถานที่ดูคับแคบไปเลยเพราะคนไปเยอะนี่ขนาดแค่วันธรรมดานะ ถ้าวันเสาร์ทิต ผมว่าคนล้นแน่ๆ บริษัทเก็บบูทเร็วไปควรเลิกดึกหน่อยถ้าคิดจะจัดแค่วันเดียว
istyle

โพสต์ที่ 14

- ชอบมากๆครับ โดยเฉพาะส่วนที่มีการออกบู้ทของ บมจ. ต่างๆ ทำให้นักลงทุนได้รู้จักกับกิจการมากขึ้น และทางบริษัทก็ได้รับฟังข้อคิดเห็นจากนักลงทุนไปในตัวครับ

- จำนวนวันน้อยไป

- ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีการจัดของ set forum ด้วยครับ
mezzo
ผู้ติดตาม: 55

โพสต์ที่ 15

อยากให้จัดสัก 2 วันครับ
ion_fuser

โพสต์ที่ 16

งานแบบนี้อยากให้มีบ่อยๆ ครับ

บู๊ทของบริษัทใน mai เจ๋งๆ หลายบมจ. เลยครับ จนเวลาคุยไม่พอ อยากให้นานกว่านี้

ส่วนถ้าทำเป็น set forum เลย แล้วจัดสักสัปดาห์ ผมมองว่าเป็นไปได้ครับ เพราะพื้นที่ทั้งศูนย์ถือว่าใช้ได้ แล้วให้เข้าร่วมแบบสมัครใจ(บมจ.ไหนอยากมาก็มา)

(ติดที่เรื่องงบ ซึ่งก็น่าเห็นใจครับ)
Rakkiat
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 17

อยากให้จัดทั้งวันเริ่มงานจริงๆตั้งแต่เช้า หรือจัด 2 วันเนื่องจากข้อมูลบริษัทฯใน mai ปัจจุบันมีเยอะมาก เข้าสัมมนาเสร็จก็แทบจะหมดเวลาแล้ว ส่วนเรื่องที่นั่งอยากให้เหมือนงาน moneytalk คือเริ่มงานที่นั่งต้องเต็ม ผมเห็นคนยืนฟังกันเยอะมากขณะที่จองที่กันแล้วไม่มีคนนั่งก็เยอะครับ
teevalue

โพสต์ที่ 18

เห็นด้วยครับว่าน่าจะจัดยาวไป 2 วันเลยครับ
สัมมนาน่าสนใจทุกห้องเลยครับ แต่ชนกัน แบบว่ารักพี่เสียดายน้องครับ
dr1
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 19

ผมไม่ได้ไปงาน
แต่ขออนุญาตตอบนะฮะ

ผมอยากเห็นงานตลาดหุ้น ออกมาราวๆ
1. เวลาจัด
ควรเป็นช่วงที่ทั้งต่างจังหวัด กรุงเทพ ทุกอาชีพทั้งข้าราชการ เอกชน และคนทำงานตลาดหุ้น โบรค นักวิเคราห์ มาได้ง่ายๆ
น่าจะเป็นเสาร์อาทิตย์ วันหยุดยาว

2. ส่วนขายของ(หุ้น)
ให้มาออกบูท ในบูทน่าจะประกอบด้วย
2.1 ส่วนโปสเตอร์ วิดีโอแนะนำ ซีดี เอกสารแจก รึเป็นคิวอาร์โค้ดสแกนด้วยสมาร์ทโฟนแล้วเข้าเวปเพจ ตัวอย่างสินค้า โมเดลจำลอง รึอะไรก็ได้ที่เป็นตัวเรียกคนดู(คงไม่ต้องขนาดมีพริตตี้แบบมอร์เตอร์โชว์ แต่ถ้ามีก็ไม่ว่ากัน)
แต่ถ้าให้ดี ผมอยากได้ส่วนที่เป็นการตอบคำถามล่วงหน้า(เราเอาจากห้องร้อยคนร้อยหุ้น รึให้สมาชิกส่งให้บมจ.ไปเตรียมคำตอบล่วงหน้า เช่น โปรเจคใหม่ คู่แข่ง ปัจจัยเสี่ยงสำคัญ อัตราส่วนทางการเงิน กราฟ ฯลฯ)
2.2 ส่วนคน จะเป็นIR รึผบห.มาเองก็ได้ ถ้าจะเป็นส่วนตอบคำถามก็ตอบไป ถ้าเป็นส่วนแนะนำบริษัทก็เอาแบบให้เวลาห้านาที ง่ายๆแบบเด็กป.5ฟังรู้เรื่อง

ส่วนขายกองทุน ให้โบรคมาเช่าบูท ส่วนขายหนังสือ ให้สำนักพิมพ์มาตั้งบูทขายหนังสือ

3. ส่วนให้ความรู้
3.1 ก็มีสัมมนาห้องใหญ่ นั่งพูดหลายคนแบบมันนี่ทอล์ค หัวข้อก็แล้วแต่ แต่น่าจะเป็นกว้างๆ ง่ายๆ สำหรับนักลงทุนใหม่ๆ
3.2 สัมมนาห้องย่อย ให้แต่ละโบรคแบ่งกันเลยว่าจะเลือกวิเคราะห์อุตสาหกรรมไหน รึหุ้นตัวไหน แยกเป็นห้องๆ
รึเชิญนักลงทุนมาพูดประสบการณ์ รึเชิญบมจ.ในแต่ละอุตสาหกรรมมารวมๆกันขึ้นเวทีให้ตอบคำถามผู้ฟังก็ได้
รึให้ผจก.กองทุนเด่นๆมาแนะนำการลงทุน ฯลฯ
หัวข้อสัมมนา มาให้สมาชิกไทยวีไอช่วยกันคิดก็ได้ ว่าอยากฟังอะไรบ้าง

คร่าวๆคงประมาณนี้ฮะ
ถ้าเค้าไม่สะดวกจะทำ ผมอยากยุให้ท่านcrazyriskและทีมงานไทยวีไอ จัดในนามสมาคมเองเลย sponsorน่าจะเพียบ ได้ทั้งความรู้ ทั้งชื่อเสียง รายได้ ไชโยโห่ฮิ้ว..
samatah
dr1
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 20

ผมไม่ได้ไปงาน
แต่ขออนุญาตตอบนะฮะ

ผมอยากเห็นงานตลาดหุ้น ออกมาราวๆ
1. เวลาจัด
ควรเป็นช่วงที่ทั้งต่างจังหวัด กรุงเทพ ทุกอาชีพทั้งข้าราชการ เอกชน และคนทำงานตลาดหุ้น โบรค นักวิเคราห์ มาได้ง่ายๆ
น่าจะเป็นเสาร์อาทิตย์ วันหยุดยาว

2. ส่วนขายของ(หุ้น)
ให้มาออกบูท ในบูทน่าจะประกอบด้วย
2.1 ส่วนโปสเตอร์ วิดีโอแนะนำ ซีดี เอกสารแจก รึเป็นคิวอาร์โค้ดสแกนด้วยสมาร์ทโฟนแล้วเข้าเวปเพจ ตัวอย่างสินค้า โมเดลจำลอง รึอะไรก็ได้ที่เป็นตัวเรียกคนดู(คงไม่ต้องขนาดมีพริตตี้แบบมอร์เตอร์โชว์ แต่ถ้ามีก็ไม่ว่ากัน)
แต่ถ้าให้ดี ผมอยากได้ส่วนที่เป็นการตอบคำถามล่วงหน้า(เราเอาจากห้องร้อยคนร้อยหุ้น รึให้สมาชิกส่งให้บมจ.ไปเตรียมคำตอบล่วงหน้า เช่น โปรเจคใหม่ คู่แข่ง ปัจจัยเสี่ยงสำคัญ อัตราส่วนทางการเงิน กราฟ ฯลฯ)
2.2 ส่วนคน จะเป็นIR รึผบห.มาเองก็ได้ ถ้าจะเป็นส่วนตอบคำถามก็ตอบไป ถ้าเป็นส่วนแนะนำบริษัทก็เอาแบบให้เวลาห้านาที ง่ายๆแบบเด็กป.5ฟังรู้เรื่อง

ส่วนขายกองทุน ให้โบรคมาเช่าบูท ส่วนขายหนังสือ ให้สำนักพิมพ์มาตั้งบูทขายหนังสือ

3. ส่วนให้ความรู้
3.1 ก็มีสัมมนาห้องใหญ่ นั่งพูดหลายคนแบบมันนี่ทอล์ค หัวข้อก็แล้วแต่ แต่น่าจะเป็นกว้างๆ ง่ายๆ สำหรับนักลงทุนใหม่ๆ
3.2 สัมมนาห้องย่อย ให้แต่ละโบรคแบ่งกันเลยว่าจะเลือกวิเคราะห์อุตสาหกรรมไหน รึหุ้นตัวไหน แยกเป็นห้องๆ
รึเชิญนักลงทุนมาพูดประสบการณ์ รึเชิญบมจ.ในแต่ละอุตสาหกรรมมารวมๆกันขึ้นเวทีให้ตอบคำถามผู้ฟังก็ได้
รึให้ผจก.กองทุนเด่นๆมาแนะนำการลงทุน ฯลฯ
หัวข้อสัมมนา มาให้สมาชิกไทยวีไอช่วยกันคิดก็ได้ ว่าอยากฟังอะไรบ้าง

คร่าวๆคงประมาณนี้ฮะ
ถ้าเค้าไม่สะดวกจะทำ ผมอยากยุให้ท่านcrazyriskและทีมงานไทยวีไอ จัดในนามสมาคมเองเลย sponsorน่าจะเพียบ ได้ทั้งความรู้ ทั้งชื่อเสียง รายได้ ไชโยโห่ฮิ้ว..
samatah
โพสต์โพสต์