หุ้นตัวไหนที่ขายจักรยานหรืออุปกรณ์จักรยานบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ทศพร29
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นตัวไหนที่ขายจักรยานหรืออุปกรณ์จักรยานบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่ามีหุ้นตัวไหนบ้างครับ ผมหาไม่เจอเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 110

Re: หุ้นตัวไหนที่ขายจักรยานหรืออุปกรณ์จักรยานบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

ถ้าเป็นพวกอะไร ก็ HFT ผลิตยางใน ของจักรยาน

แต่ถ้าเป็น หุ้นปั่น(...จักรยาน) อันนี้เต็มตลาดเลยฮ่ะ :oops:
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
ผู้ติดตาม: 40

Re: หุ้นตัวไหนที่ขายจักรยานหรืออุปกรณ์จักรยานบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

MPG - แมงป่อง ครับ

เริ่มทำร้านขายสินค้าพวก lifestyle รวมถึง จักรยาน ครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
choosak
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

OFM ครับ ขายใน B2S และ Central online
ในการลงทุนระยะยาว ใครนิ่งได้มากกว่า คนนั้นชนะ
so simple
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

รายใหญ่ที่สุดผมว่าน่าจะเป็น probike นะครับ เป็นผู้บุกเบิกตัวจริง แต่ว่าไม่ได้เข้าตลาด ประวัติเจ้าของ
ก็ไม่ธรรมดาด้วย. ผมว่ารายได้ต่อปีน่าจะพันล้านแล้วมั้ง (ถ้ามีคนหางบมาให้ดูได้ก็ดีเหมือนกันครับอยากดูเหมือนกัน). นำเข้าส่วนใหญ่อิตาลี อเมริกา ญี่ปุ่น frame แพงๆ ดีๆ นี่มาจากอิตาลี ส่วนเฟือง เกียร์. จาน
ก็ชิมาโน ของญี่ปุ่น ไม่รู้ว่าอยู่ใน Nikei หรือเปล่า

การขี่จักรยานจะเป็นกระแสที่ยาวนานเหมือนกัน ผู้ขี่มากขึ้น ร้านจักรยานก็เยอะขึ้น มีการจัดกิจกรรม
กันเรื่อยๆ น่าจะไปได้อีกไกลเหมือนกันครับ
otakung
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 6

so simple เขียน:รายใหญ่ที่สุดผมว่าน่าจะเป็น probike นะครับ เป็นผู้บุกเบิกตัวจริง แต่ว่าไม่ได้เข้าตลาด ประวัติเจ้าของ
ก็ไม่ธรรมดาด้วย. ผมว่ารายได้ต่อปีน่าจะพันล้านแล้วมั้ง (ถ้ามีคนหางบมาให้ดูได้ก็ดีเหมือนกันครับอยากดูเหมือนกัน). นำเข้าส่วนใหญ่อิตาลี อเมริกา ญี่ปุ่น frame แพงๆ ดีๆ นี่มาจากอิตาลี ส่วนเฟือง เกียร์. จาน
ก็ชิมาโน ของญี่ปุ่น ไม่รู้ว่าอยู่ใน Nikei หรือเปล่า

การขี่จักรยานจะเป็นกระแสที่ยาวนานเหมือนกัน ผู้ขี่มากขึ้น ร้านจักรยานก็เยอะขึ้น มีการจัดกิจกรรม
กันเรื่อยๆ น่าจะไปได้อีกไกลเหมือนกันครับ
ผมลองหาดู มีข้อมูลแค่ปี 56 ครับ
โพสต์โพสต์