A Golden Decade of Thai Value Investors

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
เบี้ยว
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: A Golden Decade of Thai Value Investors

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณมากครับสำหรับการแชร์ พวกเรานักลงทุนโชคดีมากครับที่มีอาจารย์คอยชี้แนะให้ความรู้มาโดยตลอด
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

Re: A Golden Decade of Thai Value Investors

โพสต์ที่ 32

ยุคทอง VI Thai อาจจะผ่านไปแล้ว แต่ยุคทองของ Thaivi จะมีต่อไปครับเพราะมีคนคอยแบ่งปันแบบนี้แหละครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
woodooshy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณมากๆเลยครับ
ลงทุนในความรู้ นำไปสู่อิสระภาพทางการเงิน

ลงทุนในบุญกุศล นำไปสู่อิสระภาพทางใจ
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 34

Link Money Talk ครับ
[youtube]YvVHN3rHgXU[/youtube]
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
peacedev
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 35

น่าภูมิใจแทนชาวไทยจริง ๆ
ขอบคุณ คุณ wispan ท่านนำมาให้อ่านกับครับ