ผมขอพื้นที่ตรงนี้....ประกาศเป้าหมายการลงทุนให้ได้ 10 ล้านในอ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

Re: ผมขอพื้นที่ตรงนี้....ประกาศเป้าหมายการลงทุนให้ได้ 10 ล้า

โพสต์ที่ 31

สู้ๆ ครับ
ผ่าน ล้านแรกมาได้ 10 ล้าน ใน10 ปีทำได้แน่นอนครับ
ทุก 10 ล้าน ถัดไป ใช้เวลาน้อยลงมากครับ หากยังรักษาระดับผลตอบแทนเท่าๆใน 10ปีแรก

อย่าลืมเก็บเกี่ยวความสูข สร้างประโยชน์ ตอบแทนผู้มีพระคุณ และผู้คนรอบข้าง ระหว่างทางนะครับ
มันจะไม่มีประโยชน์ใดๆ หากเราได้มาซึ่งเป้าหมาย แต่ในระหว่างทางมีแต่ ความทุกข์ความโลภ
ได้มาจากการบังเบียด หรือความตระหนี่มักมาก ไม่สนใจผู้มีพระคุณ ครับ

:D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
วัวทะโมน
ผู้ติดตาม: 31

Re: ผมขอพื้นที่ตรงนี้....ประกาศเป้าหมายการลงทุนให้ได้ 10 ล้า

โพสต์ที่ 32

ดีครับ เอาด้วยแต่ผมแก่กว่า...ก่อนต้มยำกุ้ง ซื้อขายตามมาร์.เชียร์ทุกวัน ไม่รู้มันจะอะไรกันนักหนา...ผล...ใส่เงินเข้าน่าจะไม่ต่ำกว่า 3-4ล้าน บางทีก็ได้เงินมาแบบแทงหวย เคยจำได้ว่าอ่านเจอในหนังสือหุ้นรายสัปดาห์อะไรซักอย่าง บอกไทยเศรษฐกิจประกันมีสัญญาณซื้อ...เออซื้อก็ซื้อวะ...สุดท้ายได้ตังส์แบบงง อีกตัว UBCสั่งทางโทรศัพท์ ศูนย์ผิดไปตัวเดียวเอง มีอยู่วันหนึ่งมาร์โทรมาบอกตัดบัญชีไม่ผ่าน...ซวยเรย ต้องยืมตังส์แมเกือบล้าน..ผลได้ตังเยอะแบบงง(อีกแร้ว)...พอต้มยำกุ้งมา..จบกัน เงินหายหมดน่าจะเหลือแค่1-2ล้าน scib , ภ้ทร(จำชื้อย่อไม่ได้โดนมาหมดแล้ว)ไปเรียนต่อ5 ปี.หันหลังให้เลย ไม่ดูตลาดเลย( warrantยังไม่แปลงไม่ขายเลย)
กลับมาก็ยังหาตัวตนไม่เจอจนอ่านของ ดร.นิเวศน์กับหมอแพะชีวิตจึงเปลี่ยน ยอมรับว่าค่อนของเวลาที่ลงทุน เป็นเวลาที่ศูนย์เปล่า.....จนมาช่วงไม่เกิน10ปีหลัง....เอาละ ผมขอฝากไว้ในกระทู้นี้จะได้เปิดมาดูบ้าง....จริงๆ เป้าหมายผมถูกกำหนดไว้ในปี 61เพราะจะลาออกเพราะได้บำนาญ(อายุราชการครบ25ปี)..จบมาport ก้อกแก้กอยู่5-6MB ไม่ได้ใส่เงินอีกแล้ว
end 2553.....8,077,400
end 2554.....8,538,770
end 2555.....19,890,927
end 2556.....virusกิน ข้อมูลหายหมด
end 2557.....27,341,560
current 2558.... 32,100,000
target..ต่อจากนี้ 38.2%/yr....แต่การลงทุนเด๋วนี้ยากขึ้นเยอะ ยังไงต้อง"รอบคอบ"และระวังปัจจัยที่คาดไม่ถึงด้วยนะครับ....เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้และตัวเองด้วย
IWILLBEVI
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

เป็นกำลังให้ครับ :D