รวบรวมเนื้อหา งาน Taylor Swift and Strategy ของพี่ WEB 11 มค

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
noooon010
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

รวบรวมเนื้อหา งาน Taylor Swift and Strategy ของพี่ WEB 11 มค

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ ผมขอขอบคุณพี่ WEB และทีมงานทุกๆท่าน และผู้เข้าร่วมฟังสัมนาทุกๆท่านนมากๆนะครับ
ผมพอจะจดเนื้อหามาได้บ้าง
เนื้อหาส่วนใหญ่อยู่ในชีทที่พี่ WEB ใช้บรรยายครับ

ขออนุญาติเริ่มต้นเลยนะครับ

"การคิดอย่างเดียวไม่พอ ต้องลงมือทำเดี๋ยวนี้ และถ้าจะให้ดี ต้องเป็น Massive Action"

- มีใครเคยลองขี่จักรยาน 2 ล้อ แล้วขี่ได้เลยไหมครับ
ส่วนใหญ่จะไม่เป็นเช่นนั้น แต่เราก็พยายามที่จะขี่จักรยานต่อใช่ไหมครับ เพราะเรารู้ว่าในที่สุดแล้วการที่เราพยายามกับสิ่งนี้ จะทำให้เราประสบความสำเร็จในการขี่จักรยานได้

Taylor Swift (TS)ก็เช่นกันครับ
เค้าพยายาม

- ไม่เข้าไปในสถานที่อโคจร ไม่ไปงาน party แล้วปล่อยให้ตนเองมีเพศสัมพันธ์โดยไม่ตั้งใจ ติดยา หรือตั้งครรภ์
โดย TS เธอแต่งกลอนจนได้รางวัลตั้งแต่เด็ก ฝึกแต่งเพลง แต่งนิยาย พกสมุด1เล่มไว้กับตัว เพื่อจะได้นำเวลาว่างมาแต่งเพลงตามที่เธอต้องการ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
noooon010

Re: รวบรวมเนื้อหา งาน Taylor Swift and Strategy ของพี่ WEB 1

โพสต์ที่ 2

:oops: .....เนื่องจากติดขัดบางประการ ผมขออนุญาติค้างเนื้อหาไว้ก่อนนะครับ ขออนุญาติรอพี่ WEB จัดรอบการกุศลอีกทีหนึ่งก่อน แล้วจะมาสรุปเนื้อหาในวันนี้ให้อีกครั้งนะครับ

ขออภัยด้วยนะครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
noooon010

Re: รวบรวมเนื้อหา งาน Taylor Swift and Strategy ของพี่ WEB 1

โพสต์ที่ 3

พอดีครั้งหน้าพี่ WEB จะบรรยายอีกครั้ง จะนำเงินบริจาคทั้งหมดไปทำการกุศล
ดังนั้น ผมจะมา post สรุปอีกทีหลังงานที่พี่เค้าจัดครั้งหน้านะครับ

หวังว่าคงได้มีโอกาสร่วมทำบุญกับพี่ WEB และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านอีกนะครับ

ปล.เนื้อหาครั้งหน้าพี่ WEB บอกว่า อาจจะไม่พูดถึง Taylor Swift แล้วครับ แต่จะหาเรื่องอื่นๆมาพูดเพิ่มเติม เพราะพี่เค้าไม่อยากพูดซ้ำๆ....ได้ยินมาตอนอยู่ในงานครับ

ผิดพลาดประการใด ผมขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ :oops:

ภาพประจำตัวสมาชิก
TANASATE
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ :D
โพสต์โพสต์