ลอยตัวราคาก๊าซใครได้ใครเสียประโยชน์ครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 88

ลอยตัวราคาก๊าซใครได้ใครเสียประโยชน์ครับ?

โพสต์ที่ 1

เห็นในข่าววิเคราะห์กันว่ากลุ่มปตท. โรงกลั่นได้ประโยชน์ ถูกต้องรึเปล่าครับ?

แล้วอุตสาหกรรมไหนใช้ก๊าซเป็นต้นทุนมากๆ บ้างครับ?
SkyFox
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ลอยตัวราคาก๊าซใครได้ใครเสียประโยชน์ครับ?

โพสต์ที่ 2

ผู้ผลิตกระเบื้องครับ DCC, RCI, TGCI, UMI
ต้นทุนการผลิตเป็นค่าก๊าซประมาณ 30% (ข้อมูลจาก DCC)
แต่เป็นก๊าซ NG ครับ ไม่ใช่ LPG
tigerpor
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ลอยตัวราคาก๊าซใครได้ใครเสียประโยชน์ครับ?

โพสต์ที่ 3

ไม่ทราบราคา NG ภาคอุตสาหกรรมหาดูราคาได้จากที่ไหนครับ
โพสต์โพสต์