รายการทีวีใหม่ของสมาคม "วิถี VI"

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

รายการทีวีใหม่ของสมาคม "วิถี VI"

โพสต์ที่ 1

นี่เป็นรายการคุณภาพรายการที่ 3 ของสมาคมแล้วครับ

ลักษณะรายการเป็นการ ตอบคำถามโดน ๆ โดยเซียน VI ครับ สั้น ๆ ตอนละ 7 นาที

ทีมงานหลัก ๆ จากสายดำครับ คือพี่อ๋อง พี่อุ้ย พี่ทศ พี่กานต์ พี่ชาย
รวมถึงที่ปรึกษาอย่างเจมส์จิ เทย์เลอร์ สวิฟ เทพ VI หลาย ๆ ท่านครับ
คุณภาพจัดเต็ม เพียบครับเพียบ เงินเดือนไม่มีครับ incentive เดียวคือได้ออกจากบ้านครับ อิอิ

รายการฉายทุกวันพฤหัส ในรายการมือใหม่ MONEY CHANNEL ช่วงเวลาเป็น 22.00-22.30 น.ครับ
หรือดูย้อนหลังจะเอา Link มาแปะ ๆ ไว้ให้ครับ

คืนวันพรุ่งนี้ (พฤ 8 มค.) ต่อเนื่องสัปดาห์หน้า 2 เทปแรกสุดจะเป็นอาจารย์นิเวศน์

คำถามคือให้อาจารย์ช่วยเล่าการเดินทางของนักลงทุนวีไอจากอดีตถึงปัจจุบัน
และเมื่อสิ้นสุดยุคทองของวีไออนาคตของนักลงทุนจะเป็นอย่างไร

รอติดตามได้ครับ

และใครอยากส่งคำถามส่งมาได้เลยครับ คำถามเด็ด ๆ จะเลือกไปให้พี่ ๆ VI มาตอบครับ

ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 110

Re: รายการทีวีใหม่ของสมาคม "วิถี VI"

โพสต์ที่ 2

555555 ยังกะรายการ ถามมาสิจ๊ะ โดน

ขอบคุณที่ช่วยกันทำรายการดีๆครับ :mrgreen:
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
vanjeng
ผู้ติดตาม: 0

Re: รายการทีวีใหม่ของสมาคม "วิถี VI"

โพสต์ที่ 3

เข้ามาเป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงานทุกคนนะครับ แม้ว่าผมจะไม่ได้ดูสดๆทางทีวีมากนักแต่ก็ทยอยติดตามผลงานของพี่ๆ ตลอดทางคลิป ทั้งรายการ VI สายดำ และ รายการเจาะแก่น vi มีประโยชน์มากๆครับ
การเติบโตคือส่วนหนึ่งของคุณค่า
วอร์เรน บัฟเฟต
amornkowa
ผู้ติดตาม: 273

โพสต์ที่ 4

ติดตามด้วยคนครับ
aonanfield
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ฝากแปะไว้ก่อนแล้วกันนะครับ เผื่อเพื่อนๆที่อยากดู ถ้าคุณหลินจะจัดลิ๊งค์ให้เป็นระเบียบ Move ได้เลยนะครับ :mrgreen:

[youtube]8KdkHroHNdo[/youtube]

[youtube]x0q9M6lX-tY[/youtube]
โพสต์โพสต์