สวัสดีปีใหม่นักลงทุนทุกท่าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สวัสดีปีใหม่นักลงทุนทุกท่าน

โพสต์ที่ 1

ผมขอถือโอกาสปีใหม่นี้ส่งความสุขมายังท่านนายกสมาคมและนักลงทุนทุกท่าน ปีใหม่ที่จะมาถึงขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆ มีความสุขใจสุขกาย ร่างกายแข็งแรงไร้โรคภัยและขอให้มีกำลังสติปัญญาในการลงทุนนะครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
otakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

Re: สวัสดีปีใหม่นักลงทุนทุกท่าน

โพสต์ที่ 2

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
ดำ
ผู้ติดตาม: 87

Re: สวัสดีปีใหม่นักลงทุนทุกท่าน

โพสต์ที่ 3

สวัสดีปีใหม่ครับ
ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ พัฒนาการลงทุนได้สมดังตั้งใจครับ
b4solid
ผู้ติดตาม: 65

โพสต์ที่ 4

หวัดดีปีใหม่ทุกคนนะครับ
ลงทุนปีนี้ด้วยสติทุกคนนะครับ
pop007

โพสต์ที่ 5

CONAN

โพสต์ที่ 6

สวัสดีปีใหม่2558 ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง ลงทุนร่ำรวยๆทุกท่านนะครับ
หลักการของการลงทุนแบบ VI คือการซื้อหุ้นที่มูลค่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็น ดังนั้นไม่ว่าหุ้นนั้นจะเป็นหุ้นประเภทใดก็ตามควรจะได้รับการพิจารณาเหมือนๆกันในแง่ความคุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาที่นักลงทุนจะจ่าย ...เครดิต อ.โจ ลูกอีสาน
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 7

:mrgreen: สวัสดีปีใหม่ครับ อิอิ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

สวัสดีปีใหม่ ขอให้ปี 2558 เป็นปีทอง ของนักลงทุนทุกท่านครับ
Factor_9

โพสต์ที่ 9

สวัสดีปีใหม่ครับ :D
stay calm stay invest
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆทุกคนนะครับ ขอให้ปีนี้เพื่อนทุกคนพบแต่ความสุขสมหวัง ผ่านวิกฤติต่างๆไปได้โดยมิได้ทุกข์มากนะครับ
SkyFox

โพสต์ที่ 11

โพสต์โพสต์