ถามเรื่องการโอนหุ้นหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pongsakorn168
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถามเรื่องการโอนหุ้นหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

ถามเรื่องการโอนหุ้นหน่อยครับ ถ้าพ่อโอนหุ้นให้ลูก ณ ปัจจุบันต้องเสียภาษีมั้ยครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armaty
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถามเรื่องการโอนหุ้นหน่อยครับ

โพสต์ที่ 2

ผมเคยโอนไม่เสียค่าอะไรนะครับ แต่โอนกับโบรคเดียวกัน
ถ้าต่างโบรคน่าจะเสียเฉพาะค่าธรรมเนียมโอนนะครับ
เราต้องสร้างความเชื่อมั่นให้ได้ว่า ราคาตอนที่คุณเข้าซื้อ คุณไม่ได้จ่ายเงินซื้อมาในราคาที่แพงเกินไป แค่นี้ก็เพียงพอกับการที่จะได้ผลตอบแทนที่ดีในระยะยาว
leky
ผู้ติดตาม: 1

Re: ถามเรื่องการโอนหุ้นหน่อยครับ

โพสต์ที่ 3

ควรเช็คกับโบรกดูก่อนดีกว่าครับ เพราะเมื่อปีก่อนผมเคยได้รับจดหมายแจ้งจากโบรกกว่า ถ้าลูกค้ามีการโอนหุ้น บ.จะต้องส่งข้อมูลให้สรรพากรครับ พอดีก่อนหน้านั้นผมเคยโอนแต่ก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องภาษีอะไร แต่หลังจากที่โบรกแจ้งมายังไม่เคยโอนครับ
"Become a risk taker, not a risk maker"
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 4

คดีโอนหุ้นของชินวัตรจบหรือยัง
เอาเขาเป็นตัวอย่างครับจะได้ไม่โดน555
โพสต์โพสต์