ขอถามเกี่ยวกับ DW นิดนึงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

ขอถามเกี่ยวกับ DW นิดนึงครับ

โพสต์ที่ 1

ทำไมตัว DW อาทิดเช่น SCC01P.... ทำไมรหัส01ของบัวหลวงถึงมีปริมาณการซื้อขายสูงมากๆโดยเฉลี่ยครับ วันนี้ผมลองนั่งดูส่วนใหญ่โวลุ่มจะไปตกที่ 01 เป็นส่วนมาก ผมเดาว่าส่วนนึงอาจจะเป็นเพราะจำนวนหุ้นที่จดทะเบียนไว้มากสุดเป็นเรื่องสภาพคล่อง ไม่ทราบมีท่านใดมีข้อชี้แนะมั้ยครับ
KriangL
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอถามเกี่ยวกับ DW นิดนึงครับ

โพสต์ที่ 2

เท่าที่อ่านความเห็นจากเว็บบอร์ดอื่นๆ เห็นกันว่าของบัวหลวงมันแฟร์กับนักลงทุนมากกว่า มี market maker มาคอยเดิม bid offer ไม่ทำให้ bid offer ห่างกันมากครับ
โพสต์โพสต์