ถามเรื่องการให้ยืมหุ้น (SBL)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
marcus147
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถามเรื่องการให้ยืมหุ้น (SBL)

โพสต์ที่ 1

ขอสอบถามเรื่องการให้ยืมหุ้น (SBL) หน่อยครับ
มีใครเคยให้ยืมบ้างไหมครับ
ถ้ายังไงเราถือยาวอยู่แล้ว
3-5 ปีไม่ได้ขายแน่ๆ
แบบนี้ถ้าให้ยืมหุ้น เราก็น่าจะมีรายได้เพิ่ม ดีกว่าทิ้งไว้ในพอร์ตเฉยๆ
ใช่หรือไม่ครับ
การลงทุนในตลาดหุ้น ไม่มีทางลัด อยากเก่ง ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม
My Blog : http://marcus147.wordpress.com/
ดำ
ผู้ติดตาม: 91

Re: ถามเรื่องการให้ยืมหุ้น (SBL)

โพสต์ที่ 2

เลือกโบรกที่มีระบบจัดการที่ดี แล้วตรวจสอบดูก่อนว่าให้ผลตอบแทนเท่าไหร่ เงื่อนไขยังไงบ้าง เช่น มีข้อจำกัดในกรณีที่เราเปลี่ยนใจต้องการขอหุ้นคืนเพื่อมาขายรึเปล่า

ถ้าตั้งใจถือยาวอยู่แล้วก็ให้ยืมได้ครับ แต่เราจะได้ผลตอบแทนก็ต่อเมื่อมีคนมายืมหุ้นของเราเท่านั้นนะครับ ช่วงที่ยังไม่มีคนมายืมก็ไม่ได้อะไร
ดำ
ผู้ติดตาม: 91

Re: ถามเรื่องการให้ยืมหุ้น (SBL)

โพสต์ที่ 3

อีกเรื่องนึงที่อยากแนะนำคือ ให้คุยกับฝ่าย SBL โดยตรง พยายามอย่าคุยกับมาร์ที่ดูแลครับ
โพสต์โพสต์