ผมเคยได้ยินว่าหุ้นตัวหนึ่งผลิตหลอดยาสีฟันหรือกล่องใส่ยาสีฟัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
todsapon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมเคยได้ยินว่าหุ้นตัวหนึ่งผลิตหลอดยาสีฟันหรือกล่องใส่ยาสีฟัน

โพสต์ที่ 1

นี่แหละ เคยได้ยินคนบอกมา แต่สภาพคล่องต่ำมาก ใครพอรู้บ้างครับ
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

Re: ผมเคยได้ยินว่าหุ้นตัวหนึ่งผลิตหลอดยาสีฟันหรือกล่องใส่ยาส

โพสต์ที่ 2

TOPP
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ANDREW39

Re: ผมเคยได้ยินว่าหุ้นตัวหนึ่งผลิตหลอดยาสีฟันหรือกล่องใส่ยาส

โพสต์ที่ 3

ALUCON
todsapon

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ
BoatAttasit

โพสต์ที่ 5

ALUCON ไม่น่าทำหลอดยาสีฟันนะครับ รู้แต่ทำหลอดอลูมิเนียม สภาพคล่องต่ำพอกัน
shanghaigeny
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 80

โพสต์ที่ 6

Topp
cchain

โพสต์ที่ 7

มีประเด็นอะไรน่าสนใจเหรอครับ
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 8

alucon ผลิตหลอดยาสีฟันครับ แต่เป็นหลอดแบบ aluminium collapsible tubes ใช้เยอะในสมัยก่อน

ในปัจจุบันหลอดยาสีฟันแบบ aluminium มีใช้น้อยแล้วครับ หันไปใช้ laminate tube มากกว่า
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
Seattle

โพสต์ที่ 9

TOPP ลักษณะธุรกิจ ผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์หลายประเภท คือ ฟิล์มพลาสติกที่ใช้ในอุตสาหกรรมบรรจุภัณฑ์ เพื่อใช้บรรจุภัณฑ์และหีบห่อ บริการงานพิมพ์บนฉลากกาว หรือฟิล์มพลาสติกแบบม้วน และ ผลิตภัณฑ์หลอดลามิเนต เพื่อใช้บรรจุยาสีฟัน

ALUCON ลักษณะธุรกิจ ผลิตและจำหน่ายบรรจุภัณฑ์อลูมิเนียมขึ้นรูป เช่น หลอดอลูมิเนียมชนิดนิ่มใช้สำหรับบรรจุผลิตภัณฑ์สีผม เวชภัณฑ์ ครีม กาว เป็นต้น ภาชนะสำหรับบรรจุเครื่องสำอาง น้ำหอม หลอดอลูมิเนียมชนิดแข็ง สำหรับบรรจุยาเม็ด ตัวปากกาเคมีเมจิ เหรียญอลูมิเนียม รวมทั้งงานประดิษฐ์ทางเทคนิคปั๊มขึ้นรูป
โพสต์โพสต์