ข้อมูลสรุปผลการดำเนินงาน ประจำไตรมาสที่ 2 ปี 2014

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

ข้อมูลสรุปผลการดำเนินงาน ประจำไตรมาสที่ 2 ปี 2014

โพสต์ที่ 1

ขอทดลองโครงการนำร่อง เพื่อช่วยกันกรอกข้อมูลผลการดำเนินงาน ประจำไตรมาสที่ 2 ปี 2014 ครับ

ใครที่ต้องการจะช่วย แก้ไข,เพิ่มเติมข้อมูล หรือใส่คอมเมนท์ สามารถ คลิ๊กที่นี่ เพื่อเข้าไปช่วยกันแก้ไขหรือเพิ่มเติมข้อมูล ใน Google Sheets โดยตรงได้ทันทีครับ

ผมลองกรอกข้อมูลของบริษัทที่ประกาศผลประกอบการไปแล้วให้คร่าวๆครับ หวังว่าจะทำให้ดูง่ายมากขึ้นกว่าการทำแบบเป็นโพสธรรมดานะครับ รายชื่อและการจัดหมวดหมู่ เอาตามของ settrade ครับ

ข้อควรระวังคือ หน่วยของกำไร เป็น ล้านบาท นะครับ ไม่ใช่พันบาท

หากมีข้อสงสัย, ข้อแนะนำเพิ่มเติม หรือ ชอบไม่ชอบยังไง ก็ reply ในโพสนี้ได้เลยครับ

otakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

Re: ข้อมูลสรุปผลการดำเนินงาน ประจำไตรมาสที่ 2 ปี 2014

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ ของกิมเอ็งก็มีส่งตารางคล้าย ๆ แบบนี้ให้ทุกไตรมาสอยู่แล้วนะครับ แต่ไม่มีงบเดี่ยวแล้วก็หมายเหตุ อาจจะพอเอาไปดูแทนได้ แต่ถ้าช่วยกันใส่หมายเหตุเช่นมีกำไรพิเศษเท่าไหร่ก็น่าจะช่วยได้เยอะเลยครับ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

Re: ข้อมูลสรุปผลการดำเนินงาน ประจำไตรมาสที่ 2 ปี 2014

โพสต์ที่ 3

ไม่ดีเลยครับดูยาก. แบบเดิมๆดีกว่ามาก
Buntam
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

น่าจะล๊อคหัวตารางให้หน่อยนะครับ
redsox
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เพื่อน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ดีครับ เห็นด้วยกับการล็อคหัวตารางครับ ด้านท้ายเพิ่มลิ้งค์ชี้แจงผลการดำเนินงานด้วยก็ยิ่งดีครับ
โพสต์โพสต์