หนังสือ โรงเรียนนักลงทุนในตลาดหุ้นไทย ของ พี่สุมาอี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sipoonya
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือ โรงเรียนนักลงทุนในตลาดหุ้นไทย ของ พี่สุมาอี้

โพสต์ที่ 1

เป็นรวมบทความที่อยู่ในบล็อกพี่สุมาอี้นะครับ มีสองเล่ม
เป็นหนังสือสำหรับผู้เป็นสมาชิกของบล็อกพี่เขานะครับ
รายละเอียด ไปที่เว็บ http://www.dekisugi.net/

ถ้าถือว่าโฆษณาก็ลบได้นะครับ เพราะต้องเสียเงินสมัครสมาชิก
แต่โดยส่วนตัวแล้ว ติดตามผลงานของพี่เขามานาน
เป็นนักลงทุนอีกคนนึงที่ชื่นชอบมากครับ
สำหรับคนที่เป็นนักลงทุนแนวพื้นฐานน่าจะชอบนะครับ :)
Sixth Sense Investor
หนึ่ง1
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: หนังสือ โรงเรียนนักลงทุนในตลาดหุ้นไทย ของ พี่สุมาอี้

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณที่แนะนำครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kissme
ผู้ติดตาม: 8

Re: หนังสือ โรงเรียนนักลงทุนในตลาดหุ้นไทย ของ พี่สุมาอี้

โพสต์ที่ 3

น่าสนใจมากครับ ได้เสียตังแน่แล้ว :mrgreen:
ReRedrum
Verified User

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณที่บอกเล่าครับ
"ผมไม่ได้ลงทุนในหุ้นเพียงเพราะว่าผมต้องการเงินมากมาย
แต่มันเป็นความสนุกในการค้นหาบริษัทชั้นเยี่ยม
เฝ้าดูมันเติบโต และทำเงินให้เรา"

"เบื้องหลังของด้านหลัง ก็คือ ด้านหน้า"
AGILE

โพสต์ที่ 5

ึควรอยู่ในห้องร้อยคนร้อยเล่มนะครับ
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ
โพสต์โพสต์